Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณใช้ External HDD รุ่นไหนกันอยู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณใช้ External HDD รุ่นไหนกันอยู่ครับ

คุณใช้ External HDD รุ่นไหนกันอยู่ครับ ?
    ว่าจะหามาใช้บ้างสักตัว

ขอบอกว่า WESTERN ผมใช้มานานคับ ไม่เห็นมันจะพังเลย ตกหลายรอบหละ ซื้อแบบที่เป็นสายยูเอสบีเป็นไฟเลี้ยงในตัวคับ

Comment

WD120XMS(Black) 1 ตัว (สำเร็จรูป 120G)
      Smart PROBOX Black 1 ตัว (ใส่ 250G)
      Smart PROBOX White 1 ตัว (ใส่ 250G โดนแฟนยึดไปแล้ว = =)
      i-Space Passion PA25645 Silver 1 ตัว (ใส่ 250G ตัวนี้สั่งปิดฮาร์ดดิสต์หยุดหมุนด้วยนะครับ)

หมดแล้วครับ

Comment

ใช้ Maxtor ครับ

Comment

Wd My Passport Essentrial 160GB บางทีสั่งปิดไม่ได้ ดึงมันซะเลย อิอิ

Comment

ใช้ 2.5 Sumsung 250 GB กับ Hitishi 150 GB ครับ
            ฮิตาชิขายเพื่อนไปแล้วตอนนี้เหลือแต่ซัมซุง
            เทียบๆแล้ว ผมใช้ซัมซุง ok ดีครับ ฮิตาชิตกครั้ง 2 ครั้ง
            เริ่มมีเสียงแกรกๆแล้ว ( เคยเครมมาอัน อีกอันจะเป็นอีกแล้ว )

แต่สุดท้ายก็อยู่ที่การรักษาด้วยล่ะครับ เคลื่อนย้ายบ่อยๆใส่
            ถุงกันกระแทกดีๆ อย่าให้มันกระแทกมาก มันก็จะอยู่ได้นานครับ

ตอนนี้รอ SSD มันถูกอยู่ ต่อไปคงใช้ SSD แล้ว

Comment

ตอนนี้ใช้อยู่2ตัวอ่ะครับ
              Seagate 80GB + Boxของ Smart Drive
              Seagate 120BG + Box ของ Sharkoon (ชื่อไม่คุ้นหรอกครับ ของเยรมันอ่ะ บ้านเราไม่มีขาย) ต่อไปจะย้าย250GB ของ WDมาลงกล่องนี้ละ

Comment

ใช้ Buffalo 250GB อยู่ครับ ^^

Comment

WD passport essential 160Gb คับ
                  แล้วก็ Seagate 80Gb + Smart Drive Box

Comment

Hitachi 120GB 5400 รอบ จาก NB คับ

Comment

MY passport seagate 500G

Comment

WD 320 Gb. กะกล่องโนเนม 199 ครับ

ใช้ได้ดีทีเดียว กล่องบาง เบา ฝาหน้าหลังเป็นอัลลอยด์ด้วย

Comment

HDD NB 2.5 ใช้ของ no name แต่ตีตรา IBM
                          HDD PC 3.5 IDE ใช้ของ philips สีดำ สวยมาก ชอบๆ

Comment

เข้ามาดูเผื่อจะซื้อเพราะยังไม่มีคับ อิอิ

Comment

ขอบคุณท่านครับ

Comment

Working...
                              X