Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมเป็นอะไรไม่รู้ มันจะค้าง2 3วิ แล้วมีเสียงดังขึ้นมา แบบว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมเป็นอะไรไม่รู้ มันจะค้าง2 3วิ แล้วมีเสียงดังขึ้นมา แบบว่า

คือ มันจะค้าง 1-2วินาที แบบเม้าท์ขยับไม่ได้ เหมือนเครื่องคอมมันกระตุกเพราะอะไรซักอย่างมันรันอยู่อะครับ แล้วหลังจากที่มันค้างเสร็จ มันจะมีเสียงเหมือนคลิ๊กกดลิ้งค์ที่เว็บ แล้วมันก็จะมีเสียงดัง ตึงตึ๊ด เสียงเหมือนมันมีpopupดังขึ้นมาตอนเข้าเว็บอะครับ แต่ผมยังไม่ได้เปิดเว็บ เข้าmsn หรือเปิดเน็ตเลย แค่เปิดคอมมาแรกๆก็เป็นแล้วอะครับ แล้วมันจะเป็นทุกๆ 3 5นาทีด้วยอะครับ ใช้combo fixสแกนแล้วไม่หายอะครับ spyware doctorก็หาไม่เจออะครับ งงมากครับ

เออ เม้าท์มันค้างอย่างเดียวนะครับ หากดูหนัง หรือฟังเพลง มันจะยังเล่นต่อดูต่อได้ เสียงหรือภาพไม่กระตุก แต่เม้าท์มันขยับไม่ได้ 1-2วิอะครับ
    Last edited by onioh; 6 Mar 2009, 13:16:04.

HDD ไกล้เสียเปล่าครับ

Comment

ผมว่าฮาดดิสกำลังจะลาโลกอ่ะ เพราะเคยเป็นอยู่ครับ ถ้าฮาดดิสยังมีประกันส่งเคลมโลด...

Comment

hddเสียหรอครับ ขอบคุณครับ

ผมใช้notebookอะครับ เมื่อวานยังไม่เป็นแบบนี้เลย ยังเล่นได้ปกติ พอตื่นเช้ามาเปิดวันนี้มันดันเป็นอะครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ฮาร์ดดิสก์ตามที่ rep บนๆ ว่านั่นแหล่ะครับ หรือรันเช็ค Disk ดูนะครับ

Comment

ลองเข้า safe mode ดูสิครับ ถ้าเกิดว่ายังมีอาการเหมื่อนเดิมก็อาจจะเป็นที่ hardware ครับ
            แต่ถ้าไม่เป็นก็น่าจะเป็นที่ software แล้วล่ะครับ

Comment

HDD แบบ Sata หรือเปล่าครับ ลองเช็คสาย HDD ลองดูครับว่าแน่นหรือเปล่า ผมก็เคยเป็นเหมือนกัน

Comment

เออ ผมไม่รู้มันเป็นที่ พวกสายusb ที่ต่อเข้าคอมรึเปล่าอะครับ มันเหมือนเสียงตอนถอดสายusbออกเหมือนกัน -*-

แต่พวก เม้าท์ คีย์บอร์ด ผมก็ใช้งานได้ปกติ

แล้วก็มีครั้งนึงที่มันขึ้นว่า พบไดรusbขึ้นมาตรงtaskbarขวาล่างจออะครับ ขึ้นมาแปปเดียว ผมอ่านไม่ทัน ว่ามันบอกอะไร -*-

เป็นตอนเม้าท์ขยับไม่ได้ด้วยสิ จะลองเปลี่ยนเม้าท์ดูแล้วจะมาบอกอีกทีครับ
                Last edited by onioh; 6 Mar 2009, 15:08:50.

Comment

Working...
                X