Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510 หน้าจอเหมือนจะแตกครับช่วยที!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lenovo Y510 หน้าจอเหมือนจะแตกครับช่วยที!!!!

ผมใช้ Lenovo Y510 : T7500 อยู่ครับ พอใช้ได้ไปสักพักนึง หน้าจอเริ่มมีจุดๆคล้ายๆ Dead Pixel แต่พอผม Shut Down เครื่องแล้วมันก็ยังอยู่ พอผมดูจุดนั้นดีๆแล้วมันเหมือนกับว่ามันแตก แต่เอามือสัมผัสก็ไม่พบว่ามันแตกอ่าครับ แล้วตอนนี้มันค่อยๆรามขึ้นมาอีกหน่อย เริ่มเป็นแผงชัดเจนมากขึ้น แต่ยังไม่ใหญ่มาก ทางศูนย์จะรับประกันไหมครับสำหรับเงื่อนไขนี้ ขอบคุณมากครับ

ไม่มีภาพปลากรอบให้ดูรึ ถ้ามันเป็นเองไม่ได้ไปโดนอะไรหรือใครมาทำ แล้วอยู่ในประกันก็เข้าศูนย์ได้โลด จะให้ชัวว์ๆ ก็รอให้มันลามเยอะๆ หน่อยค่อยเอาเข้าก็ได้

Comment

ขอบคุณมากครับ คุณ pomster

Comment

Y510จอมันจะมีกระจกกั้นอีกชั้นนึงนะครับ
        เราใช่มือจับจะไม่ทราบหร๋อกว่าจอมันแตกจริงรึป่าว

Comment

Working...
        X