Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sapphire3870 กระตุก....ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sapphire3870 กระตุก....ครับ

Sapphire3870 ddr3 512mb เล่น crysis และเกมอื่นๆ(พวก3D)กระตุกเป็นช่วงๆครับ

ซีพียู X2 4800
    แรม 3กิ๊ก (2กิ๊ก 2แถว อะคับ)
    วินโดวส์xp32bit
    psu ThermalTake TR 470W

ผมลองปรับ all low มันยังกระตุก(ปิดAAตลอด) ไดร์เว่อร์ 9.2แล้ว

ไม่ทราบมีคำแนะนำบบ้างไหมครับ การ์ดจอเสียป่าวครับ

CPU มันอะไร รันๆ อยู่อะปาว
    พวก Anti Virus ทำงานอัตโนมัติ ปาว
    หรือว่าโดน Virus
    เช็ค Process ดู

Comment

ไม่มีอะไรวิ่งอยู่เลยครับ

Comment

คิดไม่ออก บอก Format ครับ ลองหา windows ตัวอื่นมาลงดู ^^

Comment

ลองวิสต้า64บิทไปแร้วววครับ เหมือนเดิม....เลยกลับมาXP 32 bit อีกรอบ...

Comment

ดูเรื่องความร้อนดูนะครับ ตัวนี้ร้อนน่าดู ของผมเกือบๆ100องศา ฟูลโหลด อีกอย่างเรื่องไฟด้วยครับ ลองใล่ๆดู

Comment

ของผมก็เหมือนๆ จขกท แต่ crysis war ปรับ hi ได้นะ fps 18-28

เกมอื่น สุดๆ ลื่นนนนน

Comment

ความร้อนแค่60เองครับท่าน

Up หน่อยเผื่อมีใครแนะนำเพิ่ม...

Comment

cpu แรงน้อยไปมั้งครับ E8400 ไม่oc 3.0 ผมว่ามันยังไม่แรงเลย เล่นGrid 1680*1050 aa4x มีสะดุด พอoc ซัก4Ghz ขึ้น โอ่วววว ลื่นอย่างกับconsole ไม่สะดุดซักนิด

Comment

e8400 เดิมๆผมว่าก็ลื่นมากแล้วนะgrid น้ะ

Comment

แต่ผมลองแล้วต่างกันเยอะมากครับ เดิมๆเล่นแล้วมีสะดุดจริงๆ เพราะเคยสงสัย เอ่อ oc cpu มันทำให้เล่นเกมส์แรงได้หรือปล่าว ก็ลองเปิดเกมส์เก่าๆเล่นดูแบบไม่oc ผลคือ กระตุก

Comment

ขี้ฝุ่น หรือเปล่า อ่่านเรื่องเล่าแบบโง่ของผมหรือยัง

Comment

ใช่ Windows XP SP.3 ของแท้ลองดูคับ ของผม 3850 256 ไม่กระตุก เลยคับ อิอิ SP.2 กระตุกจนอารมณ์

เสียอ่ะ Vista โหลดอย่างเต่า

Comment

ผมใช้ 3870 DDR3 ยี่ห้อGainward ไม่ดังหรอกเเต่เย็นมากเปิดเครื่องปกติ 40 องศา พอเล่นเกม ไม่เกิน 70 องศา

Comment

ใช้เน็ทที่ทำงาน(ที่บ้านมัวแต่แก้ปัญหาอยู่ยังไม่ได้ต่อเน็ท) เลยหายไปไม่ได้มาดูคำแนะนำจากเพื่อนๆ

ผมทดลองเอาการ์ดไปใส่เครื่องน้องข้างบ้านมันลื่นปรื้ดๆเลยครับ cpu x2 4200 เอง...
                              ทีนี้ผมควรเช็คอุปกรณ์ตัวไหนเป็นพิเศษครับเนี่ย....งง
                              Last edited by toriyama; 9 Mar 2009, 10:54:52.

Comment

Working...
                              X