Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 ช่วยพาไป 3.8-4.0GHz ทีครับ (มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Q6600 กินไฟครับ ยกเว้น ได้ Week ดีๆ ที่กินไฟน้อยครับ

ฉะนั้น ท่านจัดการเรื่องความร้อนให้ได้ จะลม จะน้ำก็แล้วแต่

คราวนี้ ก็เพิ่มบัส เพิ่มไฟได้แบบไม่ต้องกลัว หรือ มาพะวงมาร้อนจะร้อนจนไม่เสถียรรึเปล่า

ค่าไฟต่างๆ เซ็ตเผื่อไปก่อน

แรมปล่อยหลวมๆ ไฟแรมเผื่อๆ ไปก่อน (ถึงได้บอกให้เผื่อเรื่องการระบายความร้อนต่างๆ เผื่อไว้ครับ)

Comment

เปิดแอร์แล้วอัด หาก cooling ดี ผมว่าถึงแน่นอน

ส่วนพวก nb sb...... ตะหงิดคาใจ เพราะmobo ผมมียันตร์ติด เปลี่ยนsink ไม่ได้ อยากเปลี่ยนsink nb เพราะเล่นfsb สูงเหมือนกัน (550) อยากรู้ว่าเปลี่ยนsinkมันจะช่วยได้ไหม

Comment

เพิ่มไฟ PLL ครับ 1.6 3.8-4.00 ต้องประมาณ 1.75 -ขึ้นไปไม่งั้นไม่นิ่ง

Comment

Working...
        X