Announcement

Collapse
No announcement yet.

-== SD kingtons ตัวนี้ปลอมไหมครับ ==-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -== SD kingtons ตัวนี้ปลอมไหมครับ ==-

ถามมากับกล่องอะครับ แต่ว่า ใช้โปรแกรม HD pro เช็คขึ้น 1 gb ทั้ง ๆ ที่แปะไว้ว่า 2 GB
    แต่เวลาถ่ายรูปหรือเช็คจาก my com ก็นขึ้น 2gb น่ะครับ (ไม่รู้เกี่ยวไหมว่าเป็น FATธรรมดา)

แล้วอีกอย่างก้คือ format ไม่ได้ครับ ขึ่นว่า card proteched ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้ล็อกไว้ - -งงมาก

รอผู้รู้

Comment

รอผู้รู้มาดูดีกว่า

Comment

เอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ดีกว่าครับ ถ้ามีประกัน

แต่ถ้าไม่ซีเรียสซื้อใหม่ดีกว่า เดี๋ยวนี้มันไม่แพงเหมือนแต่ก่อนแล้ว

ของผม เคยมีกรณีที่ว่า ผมไปเลื่อนไอ้ตัวล็อกมันเล่น แล้วก็เลื่อนกลับมาที่เดิมแล้วนะ

จากนั้นการ์ดผม write ลงไปไม่ได้เลย กรรม จริงๆ ข้อมูลที่อยู่ในนั้นก็เลย ลบไม่ออกด้วย

มีคลิปอยู่ 555 ทำลายทิ้งไปแล้ว

Comment

แก้ไขครับ ถามมากับกล้อง ไม่ใช่กล่องครับ พิมพ์ผิด สรุปว่ามันเป็นของแท้ใช่ไหมครับ (trnsfer แค่ 6 mb/s เองอะ)

Comment

MEM พวกนี้มีขายทั่วไปไม่รู้อันไหนของเเท้ของปลอมส่วนมากก็สินค้าเกรดเดียวกัน
            เพราะมันมีราคาไม่ค่อยเเพงเท่าไหร่ ผู้ซื้อไม่ค่อยซีเรียส ใช้ ๆ ไป 2 - 3เดือน เสียก็ซื้อตัวใหม่เเล้ว ทั้ง ๆที่ประกันเหลืออีก 1 ปีกว่าๆ

Comment

Working...
            X