Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพคอมเก่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพคอมเก่า

คือว่านะครับ คอมเครื่องใหม่ตัดสินใจจะออกและ

แล้วส่วนคอมเก่าของผม ที่มี ผมอยากรู้ว่าพอจะอัพหรือทำไงกะมันดี เอ่ย?

สเป้กมันครับ
    pentium4 2.4GHz
    M/B Asus p4v8x-x
    การ์ดจอ nvidia geforce fx5200 128mb
    ram 512mb

ผมควรทำไงดี..

คืออยากทำให้มันเล่น assassin creed นี่พอจะไหวไม๊
    ควรซื้ออะไรมาเพิ่ม

แล้วอีกคำถามนะครับ
    M/B นี้นี่ มันถือว่าเน่ามากไหมครับ รองรับram มากสุดได้เท่าไรถ้าเพิ่มเป็ง 1.5G ไหวป่าว
    การ์ดจอด้วยเปลี่ยนเป็ง 512mb รองรับไหมอ่ะ

ตอบทีคับ รบกวนไม่เกิน 8พันบาท หรือถ้าสูงกว่านั้นก็ลองบอกๆมาครับ
    จาพิจารณากับกระทู้อื่นๆด้วย

เอ งบ 8 พัีน นี้ก็ไม่น้อยนะครับ

ผมว่าขายชุดเก่าให้ได้ สัก 3-4 พัน แล้วรวมกับงบที่ีมี

ซื้อชุดใหม่ดีกว่า ได้ของแรงกว่ามานั่งอัพทีละอย่าง

เอา ตามลิ้งนี้เลยครับ แรงๆ งบ หมื่นสอง

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=409043
    Last edited by pandaranger007; 6 Mar 2009, 17:44:01.

Comment

^
      ^
      ^
      ใช่ครับ ตามนี้เลย

Comment

หรอครับ..
        ผมว่าแล้วเชียว

งั้นช่วยบอกด้วยครับ M/B Asus p4v8x-x ของผมเนี่ย
        มันรองรับ ram ได้เท่าไร กับการ์ดจอยังไงบ้าง

Comment

Originally posted by kamen2010 View Post
          หรอครับ..
          ผมว่าแล้วเชียว

งั้นช่วยบอกด้วยครับ M/B Asus p4v8x-x ของผมเนี่ย
          1.มันรองรับ ram ได้เท่าไร กับ2.การ์ดจอยังไงบ้าง
          1. รองรับแรม DDR 400MHz ซึ่งในตอนนี้หายากครับ
          2. มันรองรับ AGP8X ก็ต้องหาการ์ดจอแบบ AGP8X มาใช้

แนะนำให้เปลี่ยนทั้งชุดเลยดีกว่า ขายของเก่าทิ้งแล้วซื้อใหม่

Comment

Originally posted by kamen2010 View Post
            คือว่านะครับ คอมเครื่องใหม่ตัดสินใจจะออกและ

แล้วส่วนคอมเก่าของผม ที่มี ผมอยากรู้ว่าพอจะอัพหรือทำไงกะมันดี เอ่ย?

สเป้กมันครับ
            pentium4 2.4GHz
            M/B Asus p4v8x-x
            การ์ดจอ nvidia geforce fx5200 128mb
            ram 512mb

ผมควรทำไงดี..

คืออยากทำให้มันเล่น assassin creed นี่พอจะไหวไม๊
            ควรซื้ออะไรมาเพิ่ม

แล้วอีกคำถามนะครับ
            M/B นี้นี่ มันถือว่าเน่ามากไหมครับ ก็ยังดีกว่า P4S8X ละครับ อิอิ
            รองรับram มากสุดได้เท่าไรถ้าเพิ่มเป็ง 1.5G ไหวป่าว ได้
            การ์ดจอด้วยเปลี่ยนเป็ง 512mb รองรับไหมอ่ะ ได้ แต่ผมแนะนำ สัก 1500 บาท ซือ แรม 512 มือ2 400 ซื้อ VGA GF7300GT ประมาณ 1000 AGP นะครับ พอแล้ว

ตอบทีคับ รบกวนไม่เกิน 8พันบาท หรือถ้าสูงกว่านั้นก็ลองบอกๆมาครับ
            จาพิจารณากับกระทู้อื่นๆด้วย
            8000 เข้ายกเครื่องหใม่กันแล้วครับ

E5300 2900
            ASUS P5KPL-AM 1700
            RAM 1Gx2 KINGTON 800
            HDD เดิม
            DVD เดิม
            CASE เดิท
            PCI-E HD4870 3000
            แรงกระฉูดครับ เล่น ไครซิส GTA ยังได้เลย ชุดแบบนี้

Comment

^
              ^
              ทำมัยข้างบน 4870 ถูกจัง 3000 เอง
              ซื้อที่ไหนหรอ อิอิ

Comment

Originally posted by popjun View Post
                ^
                ^
                ทำมัยข้างบน 4870 ถูกจัง 3000 เอง
                ซื้อที่ไหนหรอ อิอิ
                คงพิมพ์ผิดอ่ะครับ ปกติประมาณ 8000

Comment

ถ้า4870 3000ป่านนี้ขาดตลาดแล้ว

Comment

โทษทีคับ HD4670 ครับ 3000 ราคา 3000

Comment

ครับ แต่อยากให้ 4870 3000พันจังเลย

Comment

Working...
                      X