Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ AMD x2 4600+ OC กันเท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ AMD x2 4600+ OC กันเท่าไร

ผมใช้ amd x2 4600+ ใคร oc 2.8 อัพ เอามาโพสให้ดูหน่อยครับ
    ของผม oc ได้ 2.7 ดูรูป อุณภูมิ 60 องศาไม่เกินนี้ เพิ่งหัด OC เลยมาถามว่าจะ oc ถึง 3.0 จะพอจะได้มะ
    สเปค AMd x2 4600+ Asus M2M32 SLI Deluxe Ram 667 3 g ช่วยแนะที่คับ ไม่อยากเสียตังซื้อใหม่จน อิอิ

1. MB M2N32 sli deluxe

2. ยังไม่ OC

3. OC เเว้ว

ขึ้นอีกครับ เอาใจช่วย วันนี้ผมพึ่งเปลี่ยน CPUมา

เสียดาย บอดตัว นี้ไม่รับ 7750 BE

Comment

3.0-3.2

Comment

ใช้อยู่ 2.8-3 ได้อยู่้ นิ่งทุกสูตร

ไม่ว่าจะตัวคูณเดิมดันบัสเล็กน้อย หรือ ลดตัวคูณทดแรม แล้วดันบัสส่ง ซิ้งเดิม

เกิน 3 ไม่นิ่งเลย(ของผมนะ คงเพราะไฟบอร์ดน้อยด้วย) หรือ HT แตะ 1200 ก็แป่วเหมือนกัน

แต่ตอนนี้รับเมษาฮาวาย เลยลดลงมาเหลือ 2.6 ลดไฟลง เย็นสบายๆไปก่อน

กำลังคิดเรื่องซิ้งอยู่ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          3.0-3.2
          อุณภูมิ เท่าไรคับ ถ้าได้สัก 2.9 3.0 ไม่ค่อยร้อนนี้เเหล่มเลยคับ

Comment

เหอะๆโชว์หน่อยครับ

เบื้องหลังความเย็นเนาะ Hy 212 + Mx-2 งิงิ

ภาพไม่ชัดตรงอุณภูมิครับ

Last edited by itcasioza; 6 Mar 2009, 22:48:18.

Comment

ผมเคย OC ของเพื่อนน่ะครับ

ใช้บอร์ด Asrock NF6P-VSTA + RAM Kingston Bus 800 บ้านๆ ที่ไม่ใช่ไอ้เตี้ย

ยัด 4600+ ลงไปสุดๆ แบบเสถียรที่ 3 GHz ครับ

Comment

ถึง 3 กันทั้งนั้น พี่ง ได้ 2.8 เองครับ

Comment

F2 ตัน CPU ครับ ไม่งั้นต้องลองจ่ายยาแรงครับ กดไฟ 1.55-1.6 ไปดูครับ MB ระดับนี้ ไฟไม่อั้นอยู่แล้วครับ

Comment

NF6P
                    Attached Files

Comment

อันนี้ F3 ขั้นเทพครับ

Comment

ต้องลองใหม่ละครับ ได้ไงเดียวเอามาให้วิจารสักนิส

Comment

ของผมมีปัญหาคล๊อกไม่ได้คับ 4600+ กับ Abit an68sd งงเลยตอนแรกใช้ 4200+ ที่2.5GHzนี่ คล็อกไม่ได้เลยงง

Comment

Originally posted by olecom View Post
                            NF6P
                            เทพจริงๆ F3 เกิน 3 กินไฟติีดเดียวเอง

ของผม 3 นี่ยัดไปสุดบอร์ดเลย 1.35 บอร์ดจ่ายทะลุไป 1.4 อีกต่างเวลา Full

Comment

อากาศร้อน ต้องพักไปก่อนละครับ ใช้อยู่ 2.6 ไปก่อน 2.8 ผมไม่ผ่านสักทีเล่นได้สักพัก รี เหอๆๆ testcpu 100เปอ ไม่ผ่านเลยงับๆๆๆ แต่ f3 เทพได้ใจคับ กินไฟน้อยจิงๆๆ

Comment

Working...
                              X