Announcement

Collapse
No announcement yet.

m3a บูตเข้าระบบไม่ได้ ขึ้น usb device over current status detected !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• m3a บูตเข้าระบบไม่ได้ ขึ้น usb device over current status detected !!!

m3a บูตเข้าระบบไม่ได้ ขึ้น usb device over current status detected !!! และก็จะปิดตัวเองใน 15 วินาที

ลองถอด usb ทุกอย่างแล้ว ลอง ถอด Hdd ก็แล้ว ก็ยังเป็น

check jumper usb ทุกอันแล้วก็ปกติ

เกิดจากอะไรอ่ะครับ แก้ไงดี หรือต้องส่งเข้าศูนย์อย่างเดียวเลยอ่ะ

ประกัน ดีคอม เคลมแล้วจะได้ของวนซ่อมมั้ยเนี่ย T_T

เหอๆ ใช้อยู่เลย ตัวนี้บัตเยอะโคตรๆ เสียวจัง

จะเกี่ยวกับ lan onboard ป่าวหว่า เห็นบ่นเป็นกันเยอะ

Comment

ไม่น่าใช่ครับ เพราะ lan จะเกี่ยวกับ driver ที่เป็นปัญหา
      แต่ตัวนี้เข้า bios ยังไม่ได้เลย

flash bios ใหม่ก็ไม่หาย เซ็งจิต

จริงๆซื้อต่อเค้ามาด้วยนะนี่ พึ่งเอามาลอง ก็โป๊ะเชะเลย T_T

Comment

กำ งานเข้า บอกเจ้าของด่วน ถ้าไม่ไหวเอาไปเครมครับผม

Comment

ดัน ใครทราบวิธีแก้ บอกหน่อยนะค๊าบ

Comment

แก้ได้แล้ว ลองถอดออกประกอบใหม่หมดเลย และก็ถอด jumper usb ออกมาทำความสะอาดนิดหน่อย ทั้ง jumper ทั้งขั้วทองแดง ก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

ลองเครีย BIOS ยังครับ
              ส่วนมากน่าจะเป็นจั้มเปอร์ของ USB จะมีให้ปรับ 5v อะไรนั้นด้วย
              ลองไล่ปรับดูครับ ...

Comment

Working...
              X