Announcement

Collapse
No announcement yet.

Toshiba M300-S402T กับ IdeaPad Y430/T5800 เลือกซื้ัอตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Toshiba M300-S402T กับ IdeaPad Y430/T5800 เลือกซื้ัอตัวไหนดี

ต้องการ notebook ที่เน้นอึดถึก ดูหนังฟังเพลง เล่นnet เปิดbit เกมไม่เล่นมี PCแล้ว
    งบ 25000+-4000
    ตอนนี้มีอยู่ 2 ตัวเลือกคือ
    Toshiba Satellite M300-S402T
    CPU Intel Core 2 Duo T5800 (2.0 GHz, FBS 800 MHz, L2 2 MB)
    Chipset Intel 945 GM
    Graphic Chip Intel GMA 4500M HD
    Type 14.1 inch WXGA (1280x800)
    Memory 2 GB DDR2
    Hard Disk 250 G 5400 RPM

กับ Lenovo IdeaPad Y430/T5800
    CPU Intel Core 2 Duo T5800 (2.0 GHz, FBS 800 MHz, L2 2 MB)
    Chipset Intel X4500
    Graphic Chip Intel GMA 4500M HD
    Type 14.1 inch WXGA (1280x800)
    Memory 2 GB DDR2
    Hard Disk 320 G 5400 RPM
    หรือพี่ๆมีตัวเลือกอื่นแนะนำหน่อยนะครับ

เชียร์พี่โตคับ

Comment

มาดันครับ รอผู้ใจดีมาตอบ

Comment

แนะนำให้เล่น Y430/P7450 ดีกว่าครับ
        เป็น DDR 3 เหมือนกัน ราคาเท่าๆกับ Lenovo Y430/ T5900

ที่มันสเป็ตสูงกว่าแต่ีราคาเท่ากันเพราะว่า Y430/T5800
        เป็น LED BlackLight ที่ว่ากันว่ามันสามารถแสดงแสงหลอดภาพได้ดี
        พอๆกับ NB ตระกูล Mac กับมีระบบไฺฮบริด
        ซึ่งมันอาจจะไมไ่ด้จำเป็นสำหรับการเล่นเกม โหลดบิตเท่าไหร่
        เมื่อเทียบว่าจะได้ CPU ที่แรงกว่าใหม่กว่ามาครับ

Comment

lenovo

Comment

lenovo ครับ หาคนใช้เป็นเพื่อน

รับรองไม่ผิดหวังครับ คุ้มเงินสุดๆ

Comment

Y430/P7450 มันใช้การ์ดจอ nVidia GeForce 9300M GS ใช่ไหมครับ
              กลัวจะเจอปัญหา heat cycle เพราะพี่ผมเค้าซื้อ benq S41 ส่งเคลมไปรอบที่2แล้ว ตอนนี้รออีก 4อาทิตย์ถึงจะได้คืน
              เออ lenovo นี่เป็นของจีนใช่ไหมครับ มันจะยังคงมาตรฐานความทนทานของ IBM อยู่ไหมครับ

Comment

เชียร์พี่โต เหมือนกันค่ะ เพราะว่าใช้อยู่

Comment

ไปดูตัว เป็นๆ มารึยังคับ

ถ้าไปดูจะเห็นว่า toshiba แวววับ น่าใช้มากๆ อิอิ
                  หรือจะชอบ classic กล่องพิซซ่า แบบ lenovo ก็ตามจัย ทนมือ ทนตีน ดี ถึก

Comment

lenovo คับ ผมว่าน่าจะตอบโจทย์ได้มากกว่านะคับ

Comment

พอดีอยู่ต่างจังหวัด ยังไม่ได้ไปดูตัวเป็นๆๆเลย ว่าจะไปดูในงาน commart วันที่19 ครับ

Comment

lenovo ออนบอร์ดก็พอครับ^^

Comment

lenovo +1

Comment

Originally posted by kart View Post
                            Y430/P7450 มันใช้การ์ดจอ nVidia GeForce 9300M GS ใช่ไหมครับ
                            กลัวจะเจอปัญหา heat cycle เพราะพี่ผมเค้าซื้อ benq S41 ส่งเคลมไปรอบที่2แล้ว ตอนนี้รออีก 4อาทิตย์ถึงจะได้คืน
                            เออ lenovo นี่เป็นของจีนใช่ไหมครับ มันจะยังคงมาตรฐานความทนทานของ IBM อยู่ไหมครับ
                            9300M GS เป็นรุ่น G98M ไม่มีปัญหาเรื่อง heat cycle
                            lenovo เป็นบริษัทของจีนที่เข้ามาซื้อกิจการส่วนเครื่อง notebook และ PC ของ IBM
                            เท่าที่ดูแล้ว มาตรฐานการผลิตยังใกล้เคียงกับ IBM เดิมอยู่ครับ

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับทุกความคิดเห็น เดี๋ยวรอไปดูตัวเป็นค่อยตัดสินใจอีกรอบ

Comment

Working...
                              X