Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ psu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ psu

ถามหน่อยครับพี่คอมผมสเปกเนียะ ว่าpsu มันจะพอไหม

Intel Core 2 Duo E8400

Gigabyte EP35C-DS3R

GeForce 8800 GT 512m

HDD WDC WD500g

แรม 1*2g ddr2 คอแซ

พัดลมเคส3-4ตัว

ผลเทส

กราฟให้ดูครับแล้วอยากถาม
    เครื่องเหมือนมันกระตุกเป็นบ้างครั้งเวลาเปิดเครื่องเหมือนเครื่องมันค้างสักแปบนึง1วินาทีเช่นโปรแกรม KMPlayer-Camfrog วินแอมป์ เปิดฟังเพลงเวบ ไม่เปิดก็เป้นครับ จะมีเสียงดังเหมือนมันค้างไปสักแปบนึงได้ เหมือนไฟมันกระชาก psu มากับเคส Gview 450w ก็เลยคิดว่าเป็นที่ psu เลยจะเปลียนเลยมาถามให้แน่ใจครับ
    Last edited by puck; 8 Mar 2009, 03:17:22.

ถ้าเอา Tt ผมว่าเอาแค่ 650วัต ก็พอ...

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
      ถ้าเอา Tt ผมว่าเอาแค่ 650วัต ก็พอ...
      แล้ว iCute TITANIUM เทียบกันได้ไหมครับ

Comment

iCute ก็น่าจะใช้ได้นะ แต่ผมไม่เคยใช้ เลยไม่รู้จะเทียบยังไง ใช้ Tt อยู่รู้สึกอุ่นใจ หุหุ

Comment

Originally posted by puck View Post
          แล้ว iCute TITANIUM เทียบกันได้ไหมครับ
          คนละเกรด
          Originally posted by Nihilus View Post
          iCute ก็น่าจะใช้ได้นะ แต่ผมไม่เคยใช้ เลยไม่รู้จะเทียบยังไง ใช้ Tt อยู่รู้สึกอุ่นใจ หุหุ
          ไอคุก ก็ราคาถูกดี ถ้างบถึงเล่น TT650 เลย

Comment

TT650+1

Comment

เปิดทั้งวันทั้งคืน

ลองๆมองหาเสปคPSU เซิร์ฟเวอร์ดูว่าเค้าใช้แบบใหน เสปคแบบใหน
              ไม่ใช่ให้เอาแบบเค้านะ เทียบๆดู

Comment

จะลองๆดูครับแล้วปัญหาที่บอกไว้ข้างบนมันเกียวกับpsuไหมครับ

Comment

ว่าแต่ ไอ้ TT นี่คือตัวไหนหว่า
                  เอิ๊กๆ
                  โชว์เกรียน อิอิ

Comment

...
                    Last edited by puck; 8 Mar 2009, 00:51:35.

Comment

...

Comment

ตอนมันกระตุกมันขึ้นจี๊ดเลยครับเนียะ

Comment

TT = Thermaltake เปล่าวครับ

Comment

ผมว่าถ้าจะใช้ก็เอา ThermalTake เตอะ ใส้ในดีกว่า iCute

เอากราฟตัวอย่างมาให้ดู (รัน 24ชม.)

จากภาพครับ
                            vCore แกว่งที่ 0.01v
                            3.3v นิ่ง 0.00v
                            12v แกว่ง 0.06v

Comment

เจอ 8800GT กับพาวเวอร์ติดเคสก็ร้องไม่ออกแล้วครับ

เปลี่ยนดีกว่า

ThermalTake Toughpower ตามงบ

Gigabyte Odin ตามงบ

แล้วแต่ชอบนะ สองตัวนี้โรงงานเดียวกัน

แต่ถ้าอีกนานค่อยอับเกรดซื้อ Gigabyte Odin 550 Watts พอ
                              Last edited by tor_Za; 8 Mar 2009, 03:51:04.
                              sigpic
                              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                              งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                              X