Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องครับ ดูให้หน่อยครับ จัดยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่น้องครับ ดูให้หน่อยครับ จัดยังไงดี

สายมันสั้นอ่ะครับไม่รู้จะไล่สายไปไหนดีครับก็เลยเิอาพลาสติกเขียวมาพันอ่ะครับ
    จัดไงดีครับ ช่วยทีนะ หรือว่าต้องเปลี่ยน PSU มาเป็นของ Tagan 600W จะได้สายยาวๆครับ

1.

Thanks

2.

Thanks

............................................................

ส่วนรูปนี้อยากถามว่า มันคืออะไรเหรอครับ เอาไว้เสียบอะไรเหรอครับ คือพึ่งถอยมา4วันเอง อิอิอิ

Thanks

รุปหย่ายมาก

Comment

5555555555+++

Comment

โห ผมคิดว่าใช้จอ 22 นิ้วนี่ใหย่ละนะ รูปใหย่กว่าอีก

Comment

ไอ้รูหลังเคสนี่มันไว้ต่อ firewire

Comment

อ่อขอบคุณครับ แล้วสายไฟหละครับจัดการยังไงดีครับ พี่ๆว่ารกรึเปล่าครับ

Comment

ต้องเอาไปซ่อนหลังบอร์ดอ่ะนะ
              หลังบอร์ดมีที่ว่างเหลือมากรึป่าว

ส่วนสายซาต้า ผมว่าหาซื้อสายสั้นๆ แล้วไม่ต้องม้อนเป็นขดๆดูสะอาดตากว่าคับ

Comment

สายขาวๆมันคือสายไรเหรอครัยดูรกจังเลย

Comment

สาย24พินต่อไฟเมนบอร์ด น่าจะ พาดไว้ด้านบนซิ้งค์CPU ดีกว่าครับ ดูมันบังๆ
                  สายขาวๆด้านล่าง อันไหนไม่ได้ใช้ก็ถอดออกบ้างครับ
                  ต่อ firewire /sata ด้านหลังเพิ่ม ไมใช้ ก็เอาออก ถ้าใช้ก็เอาออกมาใส่ช่องล่างสุดน่าจะดูดีกว่า

สายไฟ หาซื้อสายถักมาหุ้มจะสวยดีกว่าครับ ตัวอย่าง http://www.tkcom99.com/product_detai...4&s_cat_id=116
                  Last edited by nartzuzaa; 7 Mar 2009, 11:07:21.

Comment

รูป Hi - Def มากๆๆ อิอิ

P5QL-E ใช่มะ อิอิ

Comment

เรียบร้อยไม่ได้หมายความว่าจะต้องไม่เหลือสายเลยนะฮะ
                      แบบที่ท่านทำนี่เเหละเรียบร้อยแล้ว ไม่รกรุงรังเลย

Comment

Originally posted by nartzuzaa View Post
                        สาย24พินต่อไฟเมนบอร์ด น่าจะ พาดไว้ด้านบนซิ้งค์CPU ดีกว่าครับ ดูมันบังๆ
                        สายขาวๆด้านล่าง อันไหนไม่ได้ใช้ก็ถอดออกบ้างครับ
                        ต่อ firewire /sata ด้านหลังเพิ่ม ไมใช้ ก็เอาออก ถ้าใช้ก็เอาออกมาใส่ช่องล่างสุดน่าจะดูดีกว่า

สายไฟ หาซื้อสายถักมาหุ้มจะสวยดีกว่าครับ ตัวอย่าง http://www.tkcom99.com/product_detai...4&s_cat_id=116
                        สายถักสีเขียวสะท้อนแสงตามลิ้งนี้ที่ตะวันนามีขายมั้ยครับ ^_^ มือใหม่ครับมาศึกษาข้อมูลก่อน อิอิอิ

Comment

เหมือนกันเลยครับ

สายไฟ24pin กลางบอร์ด

จัดยากมาก T^T คนอื่นเค้าอยู่ริมๆกัน

Comment

เอาของผมมาให้ดูเป็นแนวทางครับ บอร์ดของผมก็ไฟอยู่กลางบอร์ดเหมือนกัน
                            เลื้อยไปตามที่ผมลากให้ดูนั่นละครับ มันดูไม่เกะกะแล้วก็ไม่บังทางลกระแสลมด้วย

ส่วนสายถักลองถามๆจากร้านขายอุปกรณ์แต่งคอมดูครับ ผมเห็นมีหลายแบนด์นะแต่หาง่ายสุดก็ VIZO ละครับ

Comment

ขอบคุณมากครับผม

Comment

Working...
                              X