Announcement

Collapse
No announcement yet.

Zalman CNSP9500 ช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Zalman CNSP9500 ช่วยผมที

คือจริงๆ ตั้งใจไปหา Ninja p อะครับ แต่เห็นพี่ที่ร้านบอกไม่มี

แล้วพี่เขาก็เชียร์ตัวนี้ครับ Zalman CNSP9500 Led

ผมเห็นที่ร้านมี Big water อยู่ ก็กะจะเอา แต่พี่เขา บอก มัน คุณภาพพอๆ กัน

แต่ Big water มันดูแลยากกว่า

หลังจากเดินวนไป ครึ่งชั่วโมง (เจอแค่ 2 ร้านเองครับ)

ก็เลยตัดสินใจเอา Zalman CNSP9500 Led

ที่นี้มาถึงบ้าน ตอนประกอบ ผมทำครีบทองแดง เบี้ยว 2-3 ครีบ T-T

พอเปิดเครื่อง ดูสักพัก 47 เล่นเกม 70 O_o

ไหง มันเป็นงี้อะครับ

ไม่ได้ @ ด้วย เห็นที่พี่ Zolkorn ทดสอบ จะ 47-70 มันต้อง @ ไม่ใช้หรอครับ

มันน่าจะ 43-44 นิ (ยังไม่เคยไปถึงเลย -_-")

ไม่ทราบว่าผมทำไรผิดรึเปล่า ? หรือว่าที่ทำครีบมันเบี้ยว (นิดเดียวเอง)

อ่า ลืมบอกไปผมใช้ P4 2.8 HT Socket 478 ครับ

วานพี่ๆ ช่วยดูอาการให้ทีครับ

เดิมๆมันเท่าไหร่

ผิดปกติละ

ทาซิลิโคนใหม่ยัง ติดแนบสนิทดีป่าว

Comment

Originally posted by mume View Post
      คือจริงๆ ตั้งใจไปหา Ninja p อะครับ แต่เห็นพี่ที่ร้านบอกไม่มี

แล้วพี่เขาก็เชียร์ตัวนี้ครับ Zalman CNSP9500 Led

ผมเห็นที่ร้านมี Big water อยู่ ก็กะจะเอา แต่พี่เขา บอก มัน คุณภาพพอๆ กัน

แต่ Big water มันดูแลยากกว่า

หลังจากเดินวนไป ครึ่งชั่วโมง (เจอแค่ 2 ร้านเองครับ)

ก็เลยตัดสินใจเอา Zalman CNSP9500 Led

ที่นี้มาถึงบ้าน ตอนประกอบ ผมทำครีบทองแดง เบี้ยว 2-3 ครีบ T-T

พอเปิดเครื่อง ดูสักพัก 47 เล่นเกม 70 O_o

ไหง มันเป็นงี้อะครับ

ไม่ได้ @ ด้วย เห็นที่พี่ Zolkorn ทดสอบ จะ 47-70 มันต้อง @ ไม่ใช้หรอครับ

มันน่าจะ 43-44 นิ (ยังไม่เคยไปถึงเลย -_-")

ไม่ทราบว่าผมทำไรผิดรึเปล่า ? หรือว่าที่ทำครีบมันเบี้ยว (นิดเดียวเอง)

อ่า ลืมบอกไปผมใช้ P4 2.8 HT Socket 478 ครับ

วานพี่ๆ ช่วยดูอาการให้ทีครับ
      ติดตั้งถูกทิศทางมั๊ยครับ ลองดูใหม่อีกที แล้วก็พวกซิลิโคนด้วย สำหรับการติดตั้งที่ถูกนั้น ต้องให้พัดลมเป่าลมออกด้านหลัง เพราะว่าท่อฮีตไปป์จะได้ตั้งฉากกับพื้น ถ้าติดพัดลมเป่าเข้า PSU มันจะประสิทธิภาพไม่ดี เพราะฮีตไปป์ขนานกับพื้น ลองดูในบทความก็ได้ครับว่าติดตั้งยังงัย และเพราะอะไร CNPS 9500 Led

Comment

ผมรักพี่ที่สุดเลย #_#

ตอนนี้ เหลือ 26 ครับ !!!!

ขอบคุณมากครับบบบบบบบบบบบ

Comment

Originally posted by mume View Post
          ผมรักพี่ที่สุดเลย #_#

ตอนนี้ เหลือ 26 ครับ !!!!

ขอบคุณมากครับบบบบบบบบบบบ
          เค้าเขิลนะตะเอง เล่นบอกกันแบบนี้

Comment

กลายเป็นกระทู้สีม่วงจนได้ - -"

Comment

กำ ดีใจด้วยครับ ตัวนี้ผมกะจะถอมมาพอดี แต่ง เคส สวยๆ

Comment

ผมว่าซีลีโคน

Comment

Working...
                X