Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS A780GM-A BLACK ก่ะ ECS K8A780GM-A Ultra แตกต่างกันไง ครับเห็นราคามันลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS A780GM-A BLACK ก่ะ ECS K8A780GM-A Ultra แตกต่างกันไง ครับเห็นราคามันลง

ซิพดู ๆๆแล้ว เหมือนๆๆกัน น่ะ แต่ C จะเป็นแบบใหม่ แนะ นำด้วย จะสอย มา เล่น สักตัวงบน้อย ครับ มันคงไม่ต่างกัน มาก แค่ utra ใครลองมาบ้างแล้ว ปรับตัว คูณ ได้มั้ยคัว ใหม่ ครับ

งบ 2500 ครับ ไม่ ก็ดู ASUS M2N68 ตัวนี้อยู่ด้วย ครับ

GA-M52L-S3P ตัวนี้ ซิพเก่ายัง ครับ

Comment

หารีวิวดูจิครับ ปรับปรุงภาคจ่ายไฟ และเปลี่ยนไปใช้ sb750 จากเดิม sb700 ดูราคาใน BIG IT แล้วท่านจะรู้ว่ามันคุ้ม (ราคาเท่าตัวเก่า) ลองสืบดูครับ

Comment

ราคาหน้าร้าน 2900- ครับผม ส่วนถ้าสั่งจองผ่านเว็บแล้วไปรับที่ร้านนั้น 2187.- ครับผม แตกต่างกันเยอะเลย แล้วอีกอย่างตัวนี้รับ CPU ได้ 160w ครับผม เผื่อเอาไว้ Overclock ที่ BigIT ทุกสาขาครับผม

ลองดูครับจาก Link นี้ เห็นราคาแล้วเสียวเลย เพราะว่าสองวันก่อนไปเดินหน้าร้านมาบอกว่า 2900.-
        http://www.bigitshop.com/online-shop...cket-AM2+.html

.

Comment

ผม ก็ว่าอยู่เห็น พิน 6 พินด้วย ครับ น่าสนใจ มั้ย มันถูก จังเห็นมันปล่อย ตัวใหม่มาแล้ว 790 ไรเนี่ย ราคา ต่างกันเยอะมั้ย ครับ

Comment

ผมว่า ถ้า ultra น่าจะคุ้มมากๆ เพราะราคาประมาณ 2k ต้นๆเอง(ถ้าสั่งจากเว็บ)

ส่วน ECS ถ้าตัวที่ทาง OCZ รีวิวให้ดูนั้น(AD3) ราคาน่าจะ เกือบๆ 5 พันได้(อันนี้ผมลองไป search จาก newegg ตีเป็นเงินไทย ก็ 4k ต้นๆ )

ทางด้านตัว ECS K9A790GXM-A เห็นบางเว็บ(นอก) บอกว่าเมนบอร์ดราคาคุ้ม การ์ดจอ hd3300 แต่ข้อเสียคือ มันร้อนมากถ้าเทียบกับตัวอื่นๆที่ใช้ ชิพ 790

Comment

ECS K8A780GM-A Ultra ใส่กับ น่อม II x4 940 จะมีปัญหาไรมั้ยท่านๆ

Comment

มันเปลื่ยนราคาแล้วครับ
                http://www.bigitshop.com/online-shop...cket-AM2+.html

Comment

นั่ง รอ เซียน ตอบ ครับ

Comment

Originally posted by Noolek View Post
                    ECS K8A780GM-A Ultra ใส่กับ น่อม II x4 940 จะมีปัญหาไรมั้ยท่านๆ
                    ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะ ตัวบอร์ด ultra มันรองรับ cpu ที่ แด๊กไฟถึง 160w เลย

ปล.วันนี้ไปดูเว็บ bigit มันขึ้นราคาบอร์ด ultra ซะงั้น เศร้าาาาาา

Comment

งง ตอนเช้า 2100 เอง ดูตอนเที่ยงไง ขึ้นไป 2,817. ส่ะงั้น กำจิงๆๆ

Comment

หรือว่าผม ตาลาย ครับ

Comment

Originally posted by skyline_Tae View Post
                          หรือว่าผม ตาลาย ครับ
                          ยืนยันว่าไม่ได้ตาลายครับผม เพราะว่าผม capture หน้ามันไว้ สงสัยพิมพ์ผิด

Comment

เหอะๆๆ เซ็ง เอา M2N68 ดีมั้ย ครับ ชอบ งาน asus ครับ

Comment

ฺฺBit it มันลงราคา ECS K8A780GM-A Ultra ผิดครับ 2,187 ผิด ที่ถูกคือ 2,817
                              กำจิงๆ สั่งไปแล้วมันโทรมาบอกว่าลงราคาผิด

Comment

Working...
                              X