Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ LCD หน่อยนะครับ ตั้งใจจะซื้อ อันเก่าพังแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ LCD หน่อยนะครับ ตั้งใจจะซื้อ อันเก่าพังแล้ว

อยากจะรู้รายละเอียด ว่าควรจะเลือกแบบไหน ปล.เล่นเกมส์บ่อย ควรจะเลือก wide screen ดีรึเปล่า รึไม่ก็แนะนำรุ่นมาเลยครับ เดี๋ยวผมจะได้เอามาเปรียบเทียบกัน ราคา ไม่อยากให้เกิน 6000 (ใจจริงไม่อยากให้เกิน 4-5 พัน) ขอความช่วยเหลือจากพี่/เพื่อน/น้อง ที่มีความรู้ด้วยนะครับ

ผมสงสัยจังเลย ทำไมไม่มีคนตอบเลยครับ แค่ผ่านมาดูเฉยๆ ....แล้วก็ผ่านไป....เงียบงันเหมือนเช่นเคย...

Comment

ราคานี้น่าจะได้ 22 นิ้ว Widescreen ครับ
      มีให้เลือกหลายตัวอยู่
      อย่าง BenQ T2200HD 4990 บาท
      Samsung 2233SW แพงกว่าหน่อยมั้ง

Comment

ขอบคุณ คุณ SNAKE มากครับ แค่มีคนตอบผมก็รู้สึกดีมากแล้วครับ

Comment

samsung t220 5990

Comment

ลองเช็คราคาดูหลายๆเว็บน่ะทั่น
            www.jib.co.th
            www.hwhinter.com

Comment

ขอบคุณครับ ถ้าเป็นไปได้ ไอ้ Contrast Ratio เนี่ยมันใช้มาตรฐานอะไรครับ(แต่ล่ะยี่ห้อใช้หน่วยเหมือนกันรึเปล่า) เพราะแต่ล่ะยี่ห้อค่าถึงต่างกันมากเหลือเกิน...สับสนครับ...
              Last edited by waterboy7446; 7 Mar 2009, 21:05:27.

Comment

Contrast Ratio คือค่าที่บ่งบอกถึง "ความสามารถในการแสดงรายละเอียดของส่วนมดสุดและสว่างสุด" ของจอนั้นๆ .. ตามหลักการยิ่งค่า Contrast Ratio มากก็คือความสามารถในการแสดงรายละเอียดในส่วนมืด-สว่างก็ยิ่งมาก แต่ว่าหลายค่าย (Samsung / LG) ก็มักจะเอาค่านี้มาเป็นคำโฆษณา อย่างเช่น 2000:1 / 3000:1 ถ้าสังเกตุดีๆเขาจะมีการวงเล็กไว้ว่า (Dynamic Contrast Ratio หรืออะไรทำนองนี้) กล่าวคือเขาไม่ได้ทำการวัดค่า Contrast Ratio ด้วยวิธีปกติอย่างที่เคยทำ เป็นการวัดด้วยหลักการหรือ technic ของแต่ละเจ้าเอง ในความเป็นจริงค่า Contrast Ratio ที่ระดับ 500-800 :1 ถือว่าสูงมากเพียงพอแล้วละครับ ค่าประเภท 2000:1 3000:1 5000:1 เป็นเรื่องของตจัวเลขที่ใช้ในการโฆษณาเท่านั้นเอง
                จากคุณ น า ย บ อ ส @ziggamza.net

Comment

ขอบคุณที่เข้ามาแบ่งปันความรู้นะครับ

Comment

ถอยแล้วครับ วันนี้ 19/03/52 19.30 ถอย SAMSUNG T220 ราคา 7290- (ไง๋ แพงจังว่ะ) -*-

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
                      เหลือราคานี้แล้วเหร่อครับ

ร้านไหนอ่ะครับ

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
                        ซื้อที่ไหนครับ ผมจะได้ไปสอยมั่ง ถูกดีจัง

Comment

อย่าไปซื้อ ของที่ advice ระวังจะเป็นแบบเรา
                          ซื้อหน้าร้าน จ่ายเงินกลับบ้านไป ตั้งเปิด พัง เอากลับมาที่ร้านมันไม่เปลี่ยนให้ มันให้เคลม ..
                          รอมา 2 อาทิตย์และ ห่วยแตก ! ได้ของมาไม่ถึง ชม. เลย เคลม ระวังอย่าซื้อของถูก
                          หาที่ใกล้บ้านหรือมีเปลี่ยนหน้าร้านทันทีดีกว่าแพงกว่า 2-300 ก็OK

Comment

Working...
                          X