Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง MB ของ Asus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง MB ของ Asus

1.Asus P5KPL/1600
    เคยอ่านเจอว่า ใส่ ram 1G 4 แถว ไม่ได้ มันยังใงครับ งง?
    Chipset มันเป็น P35 / G31 / G35 กันแน่อ่ะครับ เคยเห็นใน CPU-Z มันเขียน ทั้ง 3 ตัวเลย?
    นอกจากปัญหาที่ผมอ่านเจอ ยังมีปัญหาไรอื่นอีกไหมครับ?

2.งบไม่เกิน 3000 ขอของ Asus ตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ ?
    ใช้กับ E7400

ใช้ทำงานซ๊ะส่วนใหญ่ เล่นเกมก็ออนไลน์อย่างเดียว

ช่วยแนะนำผมด้วยน๊ะครับ อยากรู้จริงๆ
    Last edited by griffons; 7 Mar 2009, 11:31:08.

1. อ่านเจอที่ใหน
    2. GIGABYTE GA-PE43-UD3L

Comment

Originally posted by skyline_008 View Post
      1. อ่านเจอที่ใหน
      2. GIGABYTE GA-PE43-UD3L
      อ่านเจอใน webboard ocz นี่แหละครับ

ขอของ Asus ได้ Giga มาด้วย แหะ อิอิ

ขอบคุณครับ

Comment

ออๆๆ เห็นแระในนี้นี่เอง
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=414124
        ถ้าซื้อมาสี่ตัวเป็นชุดเดียวกันชิบเดียวกันก็ไส่ได้ไม่มีปัญหาดอก

Comment

Originally posted by griffons View Post
          เคยอ่านเจอว่า ใส่ ram 1G 4 แถว ไม่ได้ มันยังใงครับ งง?
          เขาน่าจะหมายถึง Window มองไม่เหนถึง4GBมั้ง...
          วิธีแก้คือลง Window แบบ 64bit

Comment

ถ้า 1G X 4 กับ P5KPL/1600

ต้องใส่แรมเป็นแบบ Single-sided หรือ แรมหน้าเดียวครับ

จำได้ว่ามีคนในบอร์ดบอก ผมเองก็อ่านคู่มือมาละ เซ็งเลย

Comment

Working...
            X