overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: ถามเกี่ยวกับ Windows 7

OverclockZone Member §~FilE~§'s Avatar

Question ถามเกี่ยวกับ Windows 7

มานมีขายแบบธรรมดารึยังอะครับ...?
    เผื่อซื้อไปใช้...ได้ไช้นานๆไปเลย...

mr.aof
    Guest

ยังเป็น beta อยู่ครับ

OverclockZone Member §~FilE~§'s Avatar

สรุปไม่มีขายธรรมดาไช่มะ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

มีแต่รุ่นทดสอบ[Beta]...ส่วน ตัวRC จะปล่อยออกมาเดือนมิถุนายน...[ใช่ไหมหว่า?]
    ตัวเต็มกำหนดไว้ที่ปี 2010 ...
    หาโหลดตามเว็บบิx ทั่วไปครับ มีปล่อยเยอะแยะ ตัวทีี่เขาขายก็มีแล้วโหลดมาไท์ขายนี่แหละ...
    แต่ถ้าจะลงแล้ว เน้นใช้เล่นเกม โปรแกรมอย่าพึงใช้เลย โปรแกมเกมบ้างตัวยังมีปัญหาอยู่
    ถ้าแค่อยากลองทดสอบใช้ ok ครับ ไม่มีปัญหา

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ใกล้แล้วครับ แต่ผมว่า 9000 อัพแน่ๆ เลย
    ไม่มีปัญญาจริงๆ สัก 5000 พอลุ้นซื้อแท้

เราไม่ได้จำเป็นจะต้องซื้อของจริงเสมอไป...(พูดแบบตัวเองยาจกหยั่งงั้น ๐_๐) 555+
    หมายถึงเราก็จะซื้อของปลอม(หมายถึงก็อบ)ถ้าจำเป็น...

OverclockZone Member merlix's Avatar

win7 มาไวกว่าที่คิดนะคับ rc อย่างเปนทางการออกเดือน เมษา นี้ และถ้าไม่มี rc2 ซึ่งผมขาดว่าจะไม่มี จะออก final ปลายปีนี้คับ สิงหา - ธันวาคม คับ รอดูกันคับ

OverclockZone Member sern_it's Avatar

Quote Originally Posted by iLLuSioNEx View Post
    ใกล้แล้วครับ แต่ผมว่า 9000 อัพแน่ๆ เลย
    ไม่มีปัญญาจริงๆ สัก 5000 พอลุ้นซื้อแท้
    ผมว่าไม่น่าจตะถึงนะ 9000

แต่ถ้า 9000 จิง

ก็ โหลดBit ไปก่อนละกัน 555+

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

เห็นมีข่าวมาตั้งนานแล้วว่าจะออกปลายปีนี้หรือต้นปีหน้านี่แหละคะ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

Quote Originally Posted by sern_it View Post
    ผมว่าไม่น่าจตะถึงนะ 9000

แต่ถ้า 9000 จิง

ก็ โหลดBit ไปก่อนละกัน 555+
    เมื่อก่อนผมก็คิดแบบบุคคลทั่วๆไปนะครับ โหลดบิตเอาก็ได้ แต่พอมาทำงานแล้ว
    รู้เลยครับ ว่าอุปสรรคมันเยอะ ไม่มีเวลามานั่งแก้ หรือลงใหม่หลอกครับ
    เลยยอมใช้แท้ให้สิ้นเรื่องสิ้นราวไป ผมบอกก่อนว่าผมไม่ได้รวยนะ
    บ้านผมก็เกษตรกรธรรมดา เงินเดือนของงานที่ทำก็ไม่ได้มากมายอะไรเลย
    ถ้ามีโอกาศได้สนับสนุนของแท้ก็ถือว่าดีไป ส่วนตัวก็มีไม่กี่โปรแกรมที่เป็นแท้
    WinXP, WinVista, KIS, XARA Xtream Pro
    ถ้า Se7en ออกมาก็อยากซื้อแท้นะครับ เพราะไม่ต้องมามีปัญหาจุกจิก
    แต่ก็นะ ถ้าราคาพุ่งไปเกิน 5000-6000 ก็คงไม่สู้อ่ะ ไม่ไหวหลอกเงินเดือนหายไปเยอะเลย

OverclockZone Member Garkkk's Avatar

ผมก็อยากได้ของแท้มาใช้ดูบ้างครับ จะพยายามเก็บตังเพื่อ วิน 7ไว้เดือนละ500-100บาท เก็บไปเรื่อยๆจนมันออกขายคงซื้อได้พอดี(มั้ง) อิอิ

OverclockZone Member ฺBIOHAZARD's Avatar

ผมว่าน่าสบนับสนุนของแท้เหมือนกันนะครับสำหรับวินโดว์ 7 ผมใช้แบบ 64บิทเป็นเวลา 3 เดือนแล้วยังไม่พบปัญหาใดๆเลย จะมีก็แต่มีบางโปรแกรมที่ยังไม่รองรับ ผมใช้ XP sp2 Original เจอจอฟ้ากับเออเร่อบ่อยมาก แต่กับ 7 ไม่พบปัญหาเหล่านี้เลย ขอให้ตัวเต็มที่จะออกมาทำได้ดีแบบเบต้าหรือดีกว่าละกัน ผมฟันของแท้แน่นอน

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

อยากลองใช้เหมือกัน ตัวเต็มาเร็วๆเถอะ

OverclockZone Member miixer's Avatar

เห็นความเห็นของท่านที่คิดว่าจะซื้อ นี่ดีมากเลยครับ น่านับถือ

เห็นด้วยที่ว่า เก็บเงินไปตามความสะดวก สัก เดือนละ 100-500 ก็ว่าไป พอครบแล้วค่อยซื้อ

ราคา รุ่น Home-> Home Premium น่าจะไม่เกิน 6000 (คิดว่า) ซึ่งก็เพียงพอใช้ทั่วๆไปแล้ว

ดีกว่าคนที่ไม่คิดจะซื้อ แล้วก็บอกๆว่าแพงไว้ก่อน ไม่คิดจะเก็บเงินซื้อ ....

ผมก็รอเหมือนกัน

แจกเวบบิดครับ อยากได้วินโดวอะไรก็ลองสมัครแล้วมาโหลดเอไปเลย

http://www.talobit.com/signup.php?referrer=kondada
    http://www.ruk-bit.com/signup.php?referrer=kondede
    http://www.bit2th.com/signup.php?referrer=kondada

Bookmarks

Bookmarks