Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอข้อมูลพี่ๆ หน่อยนะคับ ATI 3870 DDR4 512

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอข้อมูลพี่ๆ หน่อยนะคับ ATI 3870 DDR4 512

คือว่าผมใส่แล้วแต่ทำไมมันไม่ติดอ่า
    1 ใส่ลงในสล๊อตแล้วจ่ายปลั๊กไฟเลี้ยง
    2 เซ็ทใน ไบออส เป็น PCI-Expess
    แต่พอเปลี่ยนสายจากออนบอร์ดมาใส่ที่การ์ดจอ ทำไมมันไม่ติดอะคับมันขึ้นจอดำเฉยๆเลย
    ช่วยบอกวิธีผมหน่อยนะคับ ขอบคุณมากคับ

รบกวนสอนหน่อยครับผม ขอบคุณคับ

Comment

#####################

Comment

-*- งง นิดๆ ปกติ แล้ว แค่เสียบ การ์ด แล้วใส่สายไฟเลี้ยงจะติดเลย

ครับ

ลองเอาการ์ดมาเอายางลบ ถูๆ ดูครับ *-*

Comment

ขอบคุณคับ เดี๋ยวขอลองก่อนนะคับ

Comment

ขายทิ้งเลยท่าน 555+ ล้อเล่น ลองทำตาม เรป บนดูครับ ไม่ได้ก็ส่งเคลมครับ

ปล.หากไม่ได้แล้วเบื่อรอเคลม PM มานะครับ อิ อิ

Comment

ก็ยังมะได้อะคับพี่ หรือว่าต้องลบไดร์เวอร์ออนบอร์ดของ Nvidia ออกก่อนอะคับ

Comment

Originally posted by jakkit01 View Post
                ก็ยังมะได้อะคับพี่ หรือว่าต้องลบไดร์เวอร์ออนบอร์ดของ Nvidia ออกก่อนอะคับ

จริงๆแล้ว ยังไงก็ต้องติด ถ้ามันไดร์เวอร์คนละค่าย มันก็แค่ จอฟ้า หลังบูทวินโด้

ผมว่าอาการอย่างงี่ เครมครับ

Comment

หลวมหรือเปล่า

Comment

ลองดูนะ

ปิดเครื่อง ถอดปลัก
                    คืนค่าไบออส
                    ใส่การ์ด เสียบไฟเลี้ยง
                    นำสายvgaมาต่อที่การ์ด
                    เปิดเครื่อง ไม่ต้องเซ้ทค่า Primary Vga Output ใดๆเพราะปกติมันจะสวิทมาใช้ตัวที่มันdectectเจอ
                    ตอนPos อันนี้อาจเป็นสาเหตุที่มันไม่ติด

เออ ห้ามลบไดร์ฟเวอร์ออนบอร์ดออกเพราะมันใช้ร่วมกัน กับนอร์ทบริจ

Comment

psu อะไร

Comment

สายจอ อย่าลืมเอามาเสียบที่การ์ดด้วยนะครับ เคยเจอนะครับ เปลี่ยน การ์ดจอ แต่สายไปเสียบที่ออนบอร์ด
                        เข้าหน้าใบออสได้มั๊ยครับ ถ้าได้ก็ปัญหาไดร์เวอร์
                        Last edited by aekshow; 7 Mar 2009, 22:50:30.

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                          สายจอ อย่าลืมเอามาเสียบที่การ์ดด้วยนะครับ เคยเจอนะครับ เปลี่ยน การ์ดจอ แต่สายไปเสียบที่ออนบอร์ด
                          เข้าหน้าใบออสได้มั๊ยครับ ถ้าได้ก็ปัญหาไดร์เวอร์
                          ผมก็เคยเจอครับคนข้างบ้านบออกซื้อการ์ดจอมาใช้ไม่ได้ ก็แกเล่นไปเสียบออนบอร์ดซะง้าน

Comment

เหมือนน้องชายผมเลย

ผมเอา 4670 ใส่ให้

เผอิญมันมีออนบอร์ด พี่แกเล่นเสียบกะออนบอร์ดซะงั้น จะเปิดติดได้ไง

Comment

เพาเวอร์ซัพพลาย ไฟพอรึป่าว ดูที่พัดลมเวลาเปิดเครื่องหมุนเร็วหรือหมุนค่อยๆ ถ้าหมุนค่อยๆก็ไฟไม่พอ

Comment

Working...
                              X