Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูการ์ดจอ ติดกับแยกยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูการ์ดจอ ติดกับแยกยังไงครับ

ตามหัวข้อเลยครับดูตรงไหนว่า เป็นออนบอร์ดหรือว่าแยก

ต้องอาศัยความรู้นิดนึงครับ ถ้าเครื่องแปะติ๊กเอร์บอกว่า การ์ดจอเป็น intel ต่างๆ นั่นคือ ออนบอร์ด แต่ถ้าเป็นnvidia หรือ ATI จะเป็นการ์ดแยก รอจากท่านอื่นอีกทีนะ

Comment

เ้ข้าไปหาข้อมุลในเวปนี้

www.notebookspec. com

Comment

นี่เลยครับกระทู้ที่เคยปักหมุด

แนวทางเลือกซื้อกราฟฟิคการ์ดโน้ตบุ้ค(Mobile GPU Guide)/ การ์ดจอโน้ตบุ้ค/ VGA Notebook

ไม่รู้ว่าทำไมถึงเอาหมุดออก?

Comment

ไม่ว่าจะ intel , nvidia , ati
          ส่วนใหญ่(ย้ำว่าส่วนใหญ่) ล้วนแต่ "ออนบอร์ด" (ชิพฝังบนเมนบอร์ด) ทั้งนั้นครับ
          แต่ถ้าถามว่า เลือกเล่น อันไหนดีกว่า ก้อคง nvidia กับ ati ครับ

ป.ล. งงมะ คำตอบผม แหะๆ ยังไง หาความรู้ จากลิ้งท่านข้างบน เรื่องรุ่นการ์ดจอนะครับ

Comment

Working...
          X