Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยครับ Creative Sound Blaster 5.1 vx เสียงเบามากก ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยครับ Creative Sound Blaster 5.1 vx เสียงเบามากก ๆ

รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ
    ผมใช้บอร์ด M2N แล้วซาวออนบอร์ดมีเสียงซ่า ๆ แทรกตลอดเลย
    แล้วพอดีงบน้อย เลยลองเสียงถอย Creative Sound Blaster 5.1 vxมา
    ปรากฎว่าพอติดตั้งเสร็จศัพท์ เสียงที่ออกมาถือว่าเบามาก ผมปรับระดับขึ้นหมดแล้วทั้ง wave และระดับเสียง
    ใครพอจะมีวิธีแก้ไขแนะนำบ้างรึเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    .....
    รู้งี้เก็บตังซื้อตัวดีกว่านี้ ไม่ก็เปลี่ยนบอร์ดดีกว่า เพราะบอร์ดตัวนี้ปัญหาเยอะเหลือเกิน ไม่น่าใจร้อนเลย เศร้าาาา

อาจเป็นที่พาวเวอร์ จ่ายไฟไม่พอด้วยหรือเปล่านะ??

Comment

ผมก้โดน เสียงเบามากๆ ตอนแรกใช้ซาวออนบอร์ด m4a785td v evo
      - - เปลี่ยนเป็น Creative Sound Blaster 5.1 vx
      ถามที่จิ๊บมานเขียนว่า Creative Sound Blaster 5.1 EAX
      ผมเห็นร้านอื่นมันเป็นCreative Sound Blaster 5.1 VX ผมก็เลยถามคนขายว่า มันต่างกับ VX ตรงไหน

คนขายมันบอกว่า "vx คือเป็นการ์ดออนบอร์ดที่คนเกะออกมาขายเอง"
      โคดฮาเลย

Comment

คอนเฟิร์มครับ ว่า ซาวด์ ตัวนี้เสียงเบากว่าทุกๆตัวครับ แม้กระทั่งออนบอร์ด คุณภาพเสียงอยู่ในระดับโอเคครับ ต้องแยกด้วยว่า คุณภาพเสียง กับระดับความดังนั้นต้องแยกกัน ยังไง ตระกูล creative ก็ยังเสียงดีอยู่พอสมควรครับ

Comment

ใช้ออนบอร์ดอยู่ แล้วเอาการ์ดใหม่มาเสียบ ได้ปิดออนบอร์ดหรือยัง
          ถ้าไม่เอาออกลองไปดูใน คอนโทนพาแนล ว่า เซ็ตดีฟร้อนไว้ที่ไหน ออนบอร์ดหรือการ์ดตัวใหม่

เพราะถ้าเซ็ตดีฟร้อนไว้ที่ออนบอร์ด เสียงจะเบาเพราะวอลลุ่มมันคุมที่ออนบอร์ดอยู่ เช็คง่ายๆ ลองเอาเม้าส์ไปชี้ืั้ไอค่อนลำโพงมุมขวาล่างว่ามันโชว์ออนบอร์ดหรือการ์ดตัวใหม่ ถ้าออนบอร์ดก็ ไปเซ็ตดีฟร้อนใหม่ซะ ถ้าชี้แล้วเป็นการ์ดตัวใหม่ ก็เป็นที่ตัวการ์ดเองที่เสียงเบา

Comment

ผมก็เคยใช้ครับมันก็เบาแบบนี้และครับ5.1vx

Comment

คอนเฟิร์มว่ามันเบาจริงๆฟังกับหูฟัง เสียงยังกะกระซิบแน่ะ --"

Comment

2010

Comment

Working...
                X