Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ DVD-RW ปัจจุบันตัวไหนน่าใช้สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

S16FXB กล่องสีแดงสด เป็น SATA หน้าสวย ตัวนี้ขาดตลาดครับ ตอนนี้รอๆๆๆ 7xx

ถ้าไปร้าน JIB ช่วงนี้จะมีกล่องเหลือง กับกล่องเขียวที่เพิ่งมาใหม่ เป็น SATA หน้าด้านครับ 980

และมีกล่องสีน้ำเงินออกม่วงๆ (สีตามกล่องตัวอย่างนะครับ แต่ไม่ใช่รหัสนี้) เป็น IDE หน้าสวยครับ อันนี้ล็อตสุดท้าย ยังมีของอยู่ 990
    Last edited by Big; 5 Dec 2009, 16:23:22.

Comment

pioneer อีกเสียงครับของเขาดีจิงๆ

Comment

ดีจังเราก็มีไพโอเนีย

Comment

LG ยอดเยี่ยมกระเทียมเจียว

Comment

ส่ง LG เข้าประกวด มีตัวนึงพี่ชายเอามาจากบริษัท ภาคจ่ายไฟเสียยังไม่ได้เอาไปเครม แต่ตัวที่ผมใช้เป็นตัวexternal อ่านไฟล์เยี่ยม speed เร็วกว่าasus อีก งงจริงๆ asus ซื้อมาตั้งแต่ตัวละ2250- ห่วยแตก อ่านแผ่นเสียงดัง ถาดออกยาก ต้องลวดจิ้ม ส่วนLG สบายๆ ใช้ดีมากมาย

Comment

LG ก็ใช้ได้ดีครับ แต่ต้องการหน้าหล่อๆต้อง S 16FXB (กะจะสอยมาใช้ดันหมดตลาดเสียนี่)

Comment

ใช้แต่ LG แต่ตัว external อ่านช้าไปหน่อย เขียนปกติ
                เผากระจายทั้ง internal external เลย

Comment

sumsung ดีครับ อย่าได้แตะ ไม่ดีเลย อิอิ

Comment

แวะเข้ามาเชียร์ LG อีกตามเคยครับ หุหุ

Comment

Originally posted by immortalpao View Post
                      sumsung ดีครับ อย่าได้แตะ ไม่ดีเลย อิอิ
                      แม่นแล้ว เผลอหลวมตัวไปซื้อเ พราะมันถูก T_T

Comment

LG ผม Write ได้สูงสุด 2x เองคับจะแผ่นเทพแค่ไหนก็ 2x ดีจิงๆคับ LG

Comment

Originally posted by themannosky View Post
                          แม่นแล้ว เผลอหลวมตัวไปซื้อเ พราะมันถูก T_T
                          จิงหรอครับ

ไมผมใช้ samsung มาสามปีเข้าปีที่สี่ไม่ยักกะพังอ่ะ ตัวใหม่จะเอา samsung กะ pioneer ขอลากันทีกับ liteon กะ lg>>แมร่ง อ่านแผ่นที่ไรท์สปีดสูงๆมาไม่ค่อยจะออก แต่ตัวอื่นยักกะอ่านออก

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

งั้นผมตัดสินใจไม่ขายแล้วครับ เพราะ BenQ ของผมมันดีอยู่แล้วไม่เคยงอแง ^^

ส่วนถ้าเพื่อนจะซื้อใหม่ เดี๋ยวจะแนะนำ Pioneer กับ LG ครับ

Comment

ถ้าเน้นฟังก์ชั่นสแกนแผ่น เหมือนตัว benq ก็ต้องหาตัวที่ใช้ชิปยี่ห้อเดียวกันล่ะครับ แต่ตอนนี้ benq ถูก lite-on ซื้อไปแล้ว ก็คงต้องไปเล่นของ lite-on (ผมจำยี่ห้อชิป ใน benq ไม่ได้ รบกวนผู้รู้ด้วย--รู้แค่ว่าชิปตัวนี้คนในวงการให้การยอมรับในเรื่องการแสกนแผ่นมากที่สุดแล้ว)

Comment

คิดถึง ยี่ห่อ Aople มั้งถ้าจำไม่ผิด ถึกโคตร

Comment

Working...
                                X