Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดที่มีภาคจ่ายไฟหลายเฟสจ่ายไฟนิ่งมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดที่มีภาคจ่ายไฟหลายเฟสจ่ายไฟนิ่งมั้ย

แบบพวกที่จ่ายไฟ10เฟสนี่มันจะดรอปมั่งมั้ยครับ หรือแล้วแต่ดวง

บอร์ดเกือบทุกตัวถ้าไม่โอเวอร์คล็อกเกือบทั้งหมดก็ปกติครับ แต่ถ้าโอเวอร์คล็อกบางทีต้องเลือกบอร์ดดีๆ(ส่วนใหญ่พวกระดับท็อปๆจะแน่นอนกว่า) ถ้าพวกภาคจ่ายไฟ 10 เฟส ก็ใช่ว่าจะนิ่งทุกตัวครับ บางทีก็ขึ้นกับดวงเหมือนกัน ไบออสก็สำคัญเช่นกัน

Comment

ของผมในไบออส1.40พอรันorthosฟูลโหลดตกมาเหลือ1.34เลยครับ เลยต้องเผื่อไฟเยอะทำให้ไม่กล้าลากมากครับ ร้อนเกิน

Comment

ดีหรือไม่ดีก็ไม่รู้ รู้แค่มันเท่ห์น่ะขอรับ (รึเปล่าหนอ)

Comment

ถ้าเลือกได้ผมก็เลือกเยอะๆไว้ก่อน

Comment

พวก MB รุ่นสูงๆ เวลา Full load ไฟกลับเด้งขึ้นซะงั้น อิอิอิ

Comment

ถ้าเล่นไฟสูงๆนี่ ลดปัญหาพวก Vdrop ได้พอสมควรครับ

Comment

เอารูปมาให้ดูครับนี่เซ็ทไฟในไบออส1.400นะเนี่ย
                Attached Files

Comment

Originally posted by madridistax View Post
                  เอารูปมาให้ดูครับนี่เซ็ทไฟในไบออส1.400นะเนี่ย

Vdrop เยอะพอสมควรเลยครับ

Comment

อันนี้เซ็ทไว้ประมาณ 1.37 ในไบออสครับ มี Vdrop เล็กน้อยครับ (แบบเปิด Load Line)

เฟสเยอะๆมันก็ดีตรงนี้ครับ ดร๊อบไม่มาก
                    Last edited by Leim; 10 Mar 2009, 09:54:45.

Comment

Originally posted by Leim View Post
                      อันนี้เซ็ทไว้ประมาณ 1.37 ในไบออสครับ มี Vdrop เล็กน้อยครับ (แบบเปิด Load Line)

เฟสเยอะๆมันก็ดีตรงนี้ครับ ดร๊อบไม่มาก
                      ถามต่อเกี่ยวกับLoad Lineครับ EnabledกับAutoมันต่างกันยังไงครับ

Comment

Originally posted by Leim View Post
                        ถ้าเล่นไฟสูงๆนี่ ลดปัญหาพวก Vdrop ได้พอสมควรครับ
                        P5Q Full Load ดีดขึ้นมา 0.08

Comment

เดี๋ยวลองเปลี่ยนไปใช้P45ดูมั่ง ไหนๆก็ไม่ได้Crossfireอยู๋แล้ว

Comment

อืม
                            เป็นอย่างนี้ นี่เอง

Comment

Originally posted by madridistax View Post
                              ถามต่อเกี่ยวกับLoad Lineครับ EnabledกับAutoมันต่างกันยังไงครับ

auto อาจจะตัดการทำงานเวลาที่ไม่ได้โหลดหนักมั้งคับ...

Comment

Working...
                              X