Announcement

Collapse
No announcement yet.

Could not perform end of Disc-at-once (ช่วยด้วยครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Could not perform end of Disc-at-once (ช่วยด้วยครับ)

ผมใช้ nero 8.3.13.0

แล้วผมก็ไปซื้อ pioneer s16fx (SATA) มาแทน Asus 2014L1T

เลยลบ ออก โดยการ uninstall แล้ว ตามด้วย General-CleanTool แต่มัน บอกว่า invalid path อะไรก็ไม่รู้ แต่ผม ติ๊ก ถูก ที่ nero แล้ว กด clean แล้ว ก็ restart

แล้วก็ลง nero 9.2.6.0

ก่อนหน้านี้ ผม write dvd9 ไป 1 แผ่น ก็ผ่านนะครับ เมื่อ 4-5 วันก่อน พอมาวันนี้ มันขึ้นประมาณนี้ครับ

writing Layer 0
    writing layer 1
    Could not perform end of Disc-at-once

ระยะเวลาการ write มาแปลกๆด้วยครับ ผม set ที่ 4x ขนาด file 7.90gb เกือบเต็มแผ่น เวลาปกติ ก็ประมาณ 24นาที แต่มันขึ้น colud not ตอน ประมาณ นาที ที่ 13-14 ตอน writing ที่ layer 1 แต่ผมงงมาก ว่า ที่เนื้อแผ่น มันเขียนเต็มแผ่นแล้ว ซึ่งถ้า write ไปแค่ layer เดียว มันก็น่าจะเห็นว่า write ไปแค่ครึ่งเดียว

ผมเลย ทำการลบ nero ออก ด้วยวิธีเดิม แล้วลง 8.3.13.0 ใหม่ เพราะอาจเป็นที่ version 9

แต่ผลออกมาเหมือนเดิมครับ ผมเสียแผ่น DVD9 ไป 2 แผ่นแล้ว ซึ่ง ปกติ ผม write มา เป็น 100 แผ่น แล้วไม่เคยมีปัญหา กลุ้มใจมากเลยครับ

เป็น เพราะ โปรแกรมรึป่าวครับ หรือว่าเป็น เพราะ writer ผม แต่เพิ่งจะ write ไป ไม่กี่แผ่นเอง

ช่วยผมด้วยครับ

Comment

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกัน ประมาณเเนี้ย รอคนช่วยอยู่ ผมตั้งกระทู้ไว้ในห้อง software เข้าไปหาดูนะท่านเผื่อท่านจะใช้มันแก้ได้ แต่ของผมยังแก้ไมได้

Comment

Working...
        X