Announcement

Collapse
No announcement yet.

Silent Hill Homecoming ช่วยทีครับ จนปัญญาจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Silent Hill Homecoming ช่วยทีครับ จนปัญญาจริงๆ

พอดี ว่าผมติดปัญหา เล่น Silent Hill Homecoming ไม่ได้นะครับ ตอนเล่นอ่าเล่นได้ปรกติ
    แต่พอเข้า ฉากที่เป็น movie แล้วเสียงและภาพกระตุกจนค้างไปเลย เห็น หลายคนบอกให้
    อัพ DirectX 9 Nov2008 อันนี้ก็ลองแล้วครับก็ยังเป็นเหมือนเดิม อัพ Driver Sound แล้วก็ไม่หาย มีใครรู้ไหมครับว่าต้องแก้ไขยังไง

CPU-PD2.8
    Bord-Asrock 945GCM-S
    Ram-kington 2G
    HDD-Seagate 120G
    VGA-XFX9500GT 256MB(เห็นเค้าบอกมีปัญหากับ ATI X เลยวิ่งไปซื้อ Nvidiaมาเล่นเลยเนี่ย)
    Sound-Realtek(Sound ปู)
    windowsXP SP2(ธรรมดาซื้อมาจาก 1000ทิพ)
    DirectX9.c

ทำงี้นะครับโหลด rad game tool หาในกูเกิล แล้วเข้าไปใน Silent Hill Homecoming\Engine\movies
    จะเห็นไฟล์ .bik แล้วใช้ rad game tool เปิด ไฟล์ .bik หาไฟล์ที่ค้าง แล้วก็อปไฟล์ที่เราเคยดูแล้วมันไม่ค้าง
    ไปไว้โฟล์เดอร์อื่นก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนชื่อไฟล์ที่เราดูแล้วไม่ค้าง เป็นชื่อเดียวกับที่ไฟล์ที่มันค้างแล้วก็อปทับไฟล์ที่
    ค้างลงไป แค่นี้ก็ผ่านได้แล้วครับแต่มูวี่มันจะเปลี่ยนเป็นไฟล์ที่เราก็อปทับไปนะครับ ส่วนคนที่มีปัญหา เสียงไม่มีให้
    อัพเดตวินโดว์เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดก็น่าจะมีเสียงนะครับ

Comment

Working...
    X