Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาฟันธง Hybrid CrossFireX ให้ผมหน่อยเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาฟันธง Hybrid CrossFireX ให้ผมหน่อยเถอะ

ผมใช้เมนบอร์ดรุ่น Gigabyte GA-MA790GP-UD4H ซึ่งใช้ชิปเซ็ต 790GX มีการ์ดจอออนบอร์ดคือ ATI Radeon HD3300 อยากทราบว่าถ้าผมทำ Hybrid CrossFireX กับการ์ดจอรุ่น HD-4850 จะดีกว่าใช้ HD-4850 แยกตัวเดียวหรือป่าวครับ ช่วยแสดงความเห็นกันเยอะๆนะครับสงสัยมากอ่านมาหลายกระทู้แล้วก็ยังรู้สึกไม่เข้าใจ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ทำไม่ได้หรอกครับ เพราะต้องเป็นการ์ดจอรุ่นล่างๆๆกว่านี้

Comment

รอท่านต่อไป

Comment

มันได้แค่รุ่นถูกๆไม่ใช่เหรอครับ

Comment

พอดีว่าเรื่อง Hybrid CrossFireX เนี้ยไม่ได้ศึกษามาเลยค่อนข้างใหม่สำหรับผมอ่าครับ อยากได้ความรู้จากผู้มีประสบการณ์

Comment

AMD 790GX ขยายขีดจำกัดพีซีสมรรถนะสูง

Comment

Comment

ที่ผมเข้าใจคือสามารถ crossfire กับ HD 4800 Series ได้เลยหรือป่าว

จากข้อความนี้

เทคโนโลยี Advanced Clock Calibration (ACC) ที่ถูกอินทิเกรตมาในชิป SB750 Southbridge ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของชิปเซ็ต AMD 790GX นั้น ทำให้มันเป็นแพลตฟอร์มที่ดีที่สุดเพื่อปลดล็อคสมรรถนะของ AMD Phenom นอกจากนี้ ATI Radeon HD 3300 กราฟฟิกชิปแบบออนบอร์ดที่ถูกอินทิเกรตมากับ AMD 790GX ยังให้สมรรถนะในระดับ HD ซึ่งไม่ทำให้เกมเมอร์ผิดหวัง ยิ่งกว่านั้นยังสามารถทำงานร่วมกับกราฟฟิกการ์ดสมรรถนะสูงได้ ผ่านระบบการทำงานแบบ Multi-GPU ในกราฟฟิกการ์ดรุ่นต่างๆ เช่น ATI Radeon HD 4800 Series

Comment

อืมมม ถ้ามีงบที่จะซื้อ HD4850 มาเสียบแล้วหละก็ ไม่ต้องไปง้อ HD3300 บนบอร์ดแล้วครับ มันถ่วงป่าวๆ
                  เพราะถ้าจะเล่น Hybridge นั้นเราต้องไปต่อจอที่ออนบอร์ดนะครับ เค้าออกแบบมาสำหรับ Hybridge กับการ์ดระ
                  ดับล่างๆเท่านั้นครับเช่นพวก 4550, อะไรพวกนี้นะครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                    อืมมม ถ้ามีงบที่จะซื้อ HD4850 มาเสียบแล้วหละก็ ไม่ต้องไปง้อ HD3300 บนบอร์ดแล้วครับ มันถ่วงป่าวๆ
                    เพราะถ้าจะเล่น Hybridge นั้นเราต้องไปต่อจอที่ออนบอร์ดนะครับ เค้าออกแบบมาสำหรับ Hybridge กับการ์ดระ
                    ดับล่างๆเท่านั้นครับเช่นพวก 4550, อะไรพวกนี้นะครับ
                    จดๆๆ ความรู้

Comment

ชักเริ่มจะสับสน - -* ตกลงใช้แยก 4850 ตัวเดียวเวิคกว่าหรอครับ

Comment

ตามมาดัน

Comment

ผมมี 4550 อยู่ กำลังจะเปลี่ยนบอร์ดงั้นซื้อ GA-MA78GM-S2H มาก็ทำ Hybrid CrossFireX ได้ใช่ไหมครับ

Comment

Working...
                          X