overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: ถามเรื่อง บานพับและbody ของnotbookยี่ห้อใหนดีสุดครับ

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

Default ถามเรื่อง บานพับและbody ของnotbookยี่ห้อใหนดีสุดครับ

ถามเรื่อง บานพับและbody ของnotbookยี่ห้อใหนดีที่และทนด้วยครับ
    คือที่ถามนี้จะซื้อโน๊ตบุ๊กแล้วนะครับ เลยอยากถามคว่มคิดเห็นของทุกคนที่เคยใช้มานะครับ

OverclockZone Member

ThinkPad คราบบบบบบบบบบบบบ

ไม่รวมบอดี้ Lenovo นะ

อิอิ

เจ้าชายกบ
    Guest

เคยเห็นคลิป vdo เมืองนอกมัน test vaio sz บิดจอเยอะมากๆ แต่ไม่หัก บ้านเราคงรุ่น sz35 ,37 แต่ไม่รู้ว่า sz31 ทำได้เหมือนกันไหมเพราะคนล่ะวัสดุ แต่ไม่ว่ารุ่นไหนก็แพงเกิน -*-

OverclockZone Member overchuckle's Avatar

SZ มันคาร์บอนไฟเบอร์เหมือนกันหมดทุกรุ่นไม่ใช่หรอคับ บิดจอได้เหมือนจะหัก แต่มันไม่ยักกะหัก5555

เจ้าชายกบ
    Guest

sz31 มัน แมกนี่เซียมอัลลอยครับ หนัก 1.85โล ส่วน 35 37 มันถึงจะเป็นคาบอนอ่ะครับ

OverclockZone Member overchuckle's Avatar

ขอบคุณคับ สงสัยอยู่พอดี อิอิ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เท่าที่เคยลองก็ SONY กับ HP อ่ะครับ IBMยังไม่เคยลองโยกดู

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

ยอมรับว่า IBM นั้นบานพับดี ไม่เหมือนใครด้วย แค่ลองขยับจอหรือแตะๆหน่อยนึง มันจะไม่มีการดีดให้เห็น ถ้ายี่ห้ออื่น จะมีเด้งๆหน่อย แต่คงต้องดูเป็นรุ่นๆไปครับ

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

ไอบีเอ็ม เอชพี แดล ครับ โตซิบาครับ
    ที่เหลือ ก็องๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member hoyhey's Avatar

IBM คับ Titanium นะนั้น
    ไม่ก็ apple งามสุดๆ เบาสุดๆ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

กลายเปงซื้อnotebookวัดกันที่บานพับซะแล้ว - -

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

ที่ถามมานี่เพราะที่ต้องซื้อไปทำงานหลายที่แล้วใช้บ่ายมากถึงมากที่สุด
    แล้วถ้าเกินระยะประกันไปแล้วถ้ามันพังแล้วมันซ่อมยากซ่อมแล้วไม่สวยด้วย
    ถ้าเปลี่ยนใหม่แพง เลยต้องมาถามคนที่เขารู้เขาเคยใช้มาแล้วนี่แหละครับดีสุด
    แล้วเรื่องอื่นๆที่เกี่ยวกันโน๊ตบุ๊กผมก็พอมีความรู้อยู่บ้าง
    แต่เรื่องนี้ความรู้ผมน้อยจึงต้องมาถามพวกพี่ๆในบอร์ดนี้แหละครับ
    ของมันแพงจึงต้องดูกันนานๆซื้อมาแล้วมันต้องอยู่กับเราไปนานๆด้วยนะครับ

vaio sz เหนียวสุดครับฟันแทงไม่เข้า

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

ของ ECS Elite Compuper ดิ ของเขาดีจิงๆ เพราะมาน ผลิตให้กองทัพ US N/B แบบ สมบุกสมบันแน่นอน

OverclockZone Member

ผมว่าเกี่ยวนะ ซื้อโน๊ตบุคดูกันที่บานพับอะ

เพราะว่าอย่าง เท่าดูมาเกินปี นึง บานพับจะออกอาการ

ขึ้นอยู่กับว่าเราจะใช้ โน๊ตบุคตัวนั้นนานแค่ไหน

ผู้มาเยือน12345678
    Guest

Smile

แล้ว sony vaio ตระกูล C บานพับดีมันค่ะ

OverclockZone Member Striker's Avatar

SVOA รุ่นที่ติดมากับ น.ศ. ที่เรียนสวนดุสิตน่ะครับ แข็งสุดยอดต้องออกแรงกันเลยทีเดียว
    แล้วมันเป็นอย่างนั้นทุกเครื่องเลยนะ ( เรื่องบานพับผมชอบตัวนี้มากที่สุดอ่ะ )

พวก HP นี่ก็ไม่ขยับเหมือนกัน ( แต่ไม่ต้องออกแรงเยอะ ) ชัวร์ ๆ เลยก็ IBM อ่ะครับแน่นดี

OverclockZone Member lovemachinez's Avatar

ThinkPad แหละคับ ผมว่าแข็งแรงสุดแล้ว บานพับเป็นโลหะ
    มันไม่ช่ายพลาสติกเหมือนรุ่นอื่นๆ

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

IBM ThinkPad

Bookmarks

Bookmarks