Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง บานพับและbody ของnotbookยี่ห้อใหนดีสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง บานพับและbody ของnotbookยี่ห้อใหนดีสุดครับ

ถามเรื่อง บานพับและbody ของnotbookยี่ห้อใหนดีที่และทนด้วยครับ
    คือที่ถามนี้จะซื้อโน๊ตบุ๊กแล้วนะครับ เลยอยากถามคว่มคิดเห็นของทุกคนที่เคยใช้มานะครับ

ThinkPad คราบบบบบบบบบบบบบ

ไม่รวมบอดี้ Lenovo นะ

อิอิ

Comment

เคยเห็นคลิป vdo เมืองนอกมัน test vaio sz บิดจอเยอะมากๆ แต่ไม่หัก บ้านเราคงรุ่น sz35 ,37 แต่ไม่รู้ว่า sz31 ทำได้เหมือนกันไหมเพราะคนล่ะวัสดุ แต่ไม่ว่ารุ่นไหนก็แพงเกิน -*-

Comment

SZ มันคาร์บอนไฟเบอร์เหมือนกันหมดทุกรุ่นไม่ใช่หรอคับ บิดจอได้เหมือนจะหัก แต่มันไม่ยักกะหัก5555

Comment

sz31 มัน แมกนี่เซียมอัลลอยครับ หนัก 1.85โล ส่วน 35 37 มันถึงจะเป็นคาบอนอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณคับ สงสัยอยู่พอดี อิอิ

Comment

เท่าที่เคยลองก็ SONY กับ HP อ่ะครับ IBMยังไม่เคยลองโยกดู

Comment

ยอมรับว่า IBM นั้นบานพับดี ไม่เหมือนใครด้วย แค่ลองขยับจอหรือแตะๆหน่อยนึง มันจะไม่มีการดีดให้เห็น ถ้ายี่ห้ออื่น จะมีเด้งๆหน่อย แต่คงต้องดูเป็นรุ่นๆไปครับ

Comment

ไอบีเอ็ม เอชพี แดล ครับ โตซิบาครับ
                  ที่เหลือ ก็องๆๆๆๆๆ

Comment

IBM คับ Titanium นะนั้น
                    ไม่ก็ apple งามสุดๆ เบาสุดๆ

Comment

กลายเปงซื้อnotebookวัดกันที่บานพับซะแล้ว - -

Comment

ที่ถามมานี่เพราะที่ต้องซื้อไปทำงานหลายที่แล้วใช้บ่ายมากถึงมากที่สุด
                        แล้วถ้าเกินระยะประกันไปแล้วถ้ามันพังแล้วมันซ่อมยากซ่อมแล้วไม่สวยด้วย
                        ถ้าเปลี่ยนใหม่แพง เลยต้องมาถามคนที่เขารู้เขาเคยใช้มาแล้วนี่แหละครับดีสุด
                        แล้วเรื่องอื่นๆที่เกี่ยวกันโน๊ตบุ๊กผมก็พอมีความรู้อยู่บ้าง
                        แต่เรื่องนี้ความรู้ผมน้อยจึงต้องมาถามพวกพี่ๆในบอร์ดนี้แหละครับ
                        ของมันแพงจึงต้องดูกันนานๆซื้อมาแล้วมันต้องอยู่กับเราไปนานๆด้วยนะครับ

Comment

vaio sz เหนียวสุดครับฟันแทงไม่เข้า

Comment

ของ ECS Elite Compuper ดิ ของเขาดีจิงๆ เพราะมาน ผลิตให้กองทัพ US N/B แบบ สมบุกสมบันแน่นอน

Comment

ผมว่าเกี่ยวนะ ซื้อโน๊ตบุคดูกันที่บานพับอะ

เพราะว่าอย่าง เท่าดูมาเกินปี นึง บานพับจะออกอาการ

ขึ้นอยู่กับว่าเราจะใช้ โน๊ตบุคตัวนั้นนานแค่ไหน

Comment

Working...
                              X