Announcement

Collapse
No announcement yet.

EVEREST บอกได้มั้ยครับว่า PSU จ่ายไฟพอมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EVEREST บอกได้มั้ยครับว่า PSU จ่ายไฟพอมั้ย

ไม่มีความรู้เรื่องไฟเลยครับ เลยดูไม่เป็น
    คนสอนก็ไม่มี รบกวนท่านๆช่วยดูภาพที่แคปมาหน่อยว่าพอจะบอกได้มั้ยว่าไฟพอรึปล่าว
    ใช้ 530W เต็มอยู่ครับ

Q9550
    Gigabyte GA EP45 UD3R
    ram 4g
    VGA 4850 1g
    Harddisk 640 1ลูก
    DVD 1 ตัว
    พัดลม 2-3 ตัว

ปล. ถ้าโปรแกรมบอกได้ แต่ผมแคปภาพมาผิดรบกวนบอกทีครับว่าอบู่เมนูไหน ขอบคุณOverclockzone ครับ

ผมว่าไม่น่าแจ้งได้หรอกครับท่าน โปรแกรมจะคำนวนอัตรากินไฟได้ไงครับ
    หรือถ้าได้ ก็บอกด้วยนะครับ 555+
    ไปนอนระ

Comment

หา OCCT มาเทส จะมีกราฟบอกให้

อย่างเบาๆ 20 นาที ถ้าผ่านคือสบายใจใด้

Comment

Originally posted by DOGMA View Post
        ผมว่าไม่น่าแจ้งได้หรอกครับท่าน โปรแกรมจะคำนวนอัตรากินไฟได้ไงครับ
        หรือถ้าได้ ก็บอกด้วยนะครับ 555+
        ไปนอนระ

Comment

ไม่น่าจะได้ครับ เอา WattMeter มาต่อเลยครับ รู้แน่นอนว่าเครื่องนั้นๆกินไฟเท่าไหร่

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

OCCT มันดันเตือนว่า เทส power supply อาจมีอะไรที่ไม่ดีเกิดขึ้นได้ ต้องเสี่ยงเอาเอง ประมานนี้

ผมเลยไม่กล้าลองเลยอ่ะครับ

Comment

Working...
              X