Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนผมมันแวะไปเที่ยวงาน ICT ที่ขอนแก่นและมันก็เจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนผมมันแวะไปเที่ยวงาน ICT ที่ขอนแก่นและมันก็เจอ

Kingstom มันระบาดถึงงาน ICT แล้วครับ ไปซื้อก็ดูๆกันหน่อยก็แล้วกัน

Kingstom
    เป็นชื่อยี่ห้อของมันนะครับ
    ไม่ใช่เรียนเเบบ Kingston เเต่อย่างใด

Comment

^^"

Comment

ไม่ใช่ของเลียนแบบครับ แค่มันคล้ายๆ กัน

555

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
          Kingstom
          เป็นชื่อยี่ห้อของมันนะครับ
          ไม่ใช่เรียนเเบบ Kingston เเต่อย่างใด
          ทางกฎหมายลักษณะนี้เขาเรียกเลียนแบบเครื่องหมายการค้า คือทำให้ผู้ซื้อเข้าใจผิดได้ครับ
          อย่าง addidos Somy นี่ก็เข้าข่าย เลียนแบบเครื่องหมายการค้าครับ
          ที่สำคัญดันใช้โทนสีแดงเหมือนกัน package เหมือนกันถ้าไม่ต้องการเลียนแบบจะทำให้เหมือนกันทำไม มันส่อเจตนาครับ
          การเลียนแบบเครื่องหมายการค้าไม่ได้หมายความว่าชื่อยี่ห้อต้องเหมือนกันทุกประการครับ
          มันมีฎีกาอยู่เรื่องนี้
          ไม่เรียกเลียนแบบเครื่องหมายการค้าก็ไม่รู้จะว่าอะไรแล้วครับดิ้นไม่หลุด

Comment

เปาบุ้นจิ้น

Comment

Originally posted by Khow View Post
              ทางกฎหมายลักษณะนี้เขาเรียกเลียนแบบเครื่องหมายการค้า คือทำให้ผู้ซื้อเข้าใจผิดได้ครับ
              อย่าง addidos Somy นี่ก็เข้าข่าย เลียนแบบเครื่องหมายการค้าครับ
              ที่สำคัญดันใช้โทนสีแดงเหมือนกัน package เหมือนกันถ้าไม่ต้องการเลียนแบบจะทำให้เหมือนกันทำไม มันส่อเจตนาครับ
              การเลียนแบบเครื่องหมายการค้าไม่ได้หมายความว่าชื่อยี่ห้อต้องเหมือนกันทุกประการครับ
              มันมีฎีกาอยู่เรื่องนี้
              ไม่เรียกเลียนแบบเครื่องหมายการค้าก็ไม่รู้จะว่าอะไรแล้วครับดิ้นไม่หลุด
              จริงครับ สนง. กม. ลิขสิทธิ์ข้างล่างเห็นแล้วน้ำลายสอเลย อิอิอิ

sigpic

Comment

เค้าเรียกว่าตั้งใจเลียนแบบให้คล้าย

เพราะถ้าเอายี่ห้อเค้ามาใช้เลยจะผิดกฏหมายละเมิดลิขสิทธิ์เต็มๆ

ปล. แต่ยังไงมันก็เลียนแบบอยู่ดีแหละ ชื่ออื่นมีตั้งแยะไม่ตั้ง

Comment

อิอิ ทำไปได้

Comment

พวกนี้กวน.........จังเลย

Comment

ต้องรีบไปดูของ

โชคดี ของแท้

Comment

สงสารตาสีตาสามาซื้อ แฟลชไดร์ว ให้ลูก เห้อ

Comment

มีท่านเปาด้วยท่าทางจะขลัง อยากได้จัง จะเอามาห้อยคอแทนจตุคาม...

Comment

Originally posted by ploynut View Post
                            เปาบุ้นจิ้น
                            ด่าผมได้ยังไงครับ ผมชื่อเปานะครับ

Comment

เดี๋ยวนี้จะซื้ออะไรก้อต้องดูให้ดี

Comment

Working...
                              X