Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง window ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะให้เดา ได้ยังไงครับ ข้อมูล เท่าเท้ามด

1.ก่อนหน้านี้ ใช้ windows อะไร ลง ยังไง ร้าน ghost ให้มารึ ?
    2.เคยลง windows เองมาแล้ว ใช่ไหม แล้วไม่มีปัญหา อะไร เพิ่งเป็น หรือ เพิ่งลงเองครั้งแรก ?
    3.แผ่น windows ที่ใช้นั้น มี driver SATA หรือไม่ คอมที่ใช้เป็น notebook หรือ PC ?

ตัวอย่างการให้ข้อมูล

Comment

ลองดูวิธีแก้ที่ >> http://support.microsoft.com/default...b;en-us;228888

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
        จะให้เดา ได้ยังไงครับ ข้อมูล เท่าเท้ามด

1.ก่อนหน้านี้ ใช้ windows อะไร ลง ยังไง ร้าน ghost ให้มารึ ?
        2.เคยลง windows เองมาแล้ว ใช่ไหม แล้วไม่มีปัญหา อะไร เพิ่งเป็น หรือ เพิ่งลงเองครั้งแรก ?
        3.แผ่น windows ที่ใช้นั้น มี driver SATA หรือไม่ คอมที่ใช้เป็น notebook หรือ PC ?

ตัวอย่างการให้ข้อมูล
        ขอโทษทีครับ
        1.ใช้ xp sp2 ครับ
        2.ลงมาหลายครั้งแล้วครับ พอดีเครื่องนี้เป็นของคนรู้จัก
        3.เครื่อง hdd เป็น ide ครับ ( pc )
        แล้วแผ่นที่เค้าเอามาให้เขาก็ใช้ลงมาแล้ว 2 ครั้งครับ
        ที่เขาลงใหม่เพราะเครื่องมันชอบค้างเลยลงใหม่ แล้วก็เกิดปัญหาเลยครับ

Comment

ถ้าทำหมดแล้ว มันก็เหลือเพียงอย่างเดียวที่ มันใช้อ่านข้อมูล คือCPU

Comment

ผมเคยเจอนะ ของผมเป้นเป็นที่แรมครับ ถ้ามีสองตัว ลองถอดออกตัวหนึ่ง หรือลองย้ายสลอตดูบ้างครับ

Comment

ใช้ Hiren del patition > create ไม่ต้อง Format > Boot จากแผ่น Windows แล้ว Format จากแผ่น Windows ที่ Boot

Comment

ของผมเคยเป็นอาการแบบนี้เลย เช็คสาย hdd ถอดออกแล้วเสียบเข้าใหม่ และถอดถ่านไบออสไว้สัก 10 วินาทีและใส่เข้าไปใหม่ เซ็ทไบออกตามค่าโรงงาน แล้วฟอร์แมต hdd อีกรอบ แล้วลงดูอีกที ได้ผลไงบอกผมด้วย

Comment

1. ให้หา CDROM ตัวใหม่มาใช้ลง Windows

Comment

Working...
                  X