Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบกันที่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบกันที่คับ

ช่วยตอบกันที่คับ

พอดีเล่นเกมแล้วอยู่ดีๆเครื่องก็ค้างอะคับ
    ไม่รู้เกิดจากอะไร เป็นทุกเกมเลย
    แต่เล่นเน็ตเล่นอะไรที่ไม่ได้ใช้พวก กราฟฟิกสูงๆก็ไม่ค้างอะคับ
    รู้สึกว่าพอเปิดเกมขึ้นมาจะมีเสียงดัง จี๊ดๆ
    ออกมาจากเคส อะคับ แต่ไม่รู้ดังจากส่วนไหน
    เกิดจากการ์ดจอร้อนรึเปล่าก็ไม่รู้ช่วงนี้อากาศร้อนอยู่ด้วย
    ห้องผมไม่ได้ติดแอร์อะคับ แล้วการ์ดจอผมก็มันดันไม่มีพัดลมมีแต่ท่อฮีส
    ใครเคยใช้การ์ดจอรุ่นนี้คงรู้กันดีนะคับ
    หรือvirus หรือ ไดร์เวอร์มัน หรือ ฮาดแวร์อื่นๆ

พอดีเครื่องผมสเป็กอยู่ที่
    CPU: intel core 2 quad q6600
    BOARD: ASUS P5N32-E SLI
    RAM: kingtong 4 GB (ตัวละ 1GB 4 ตัว)
    VGA: gigabyte Geforce 8600 GTS (รุ่นนี้มันไม่มีพัดลมอะคับ มีแต่ท่อฮีส)
    HDD: 160 GB

ลืมบอก Power คับ
    POWER: Enermax 500W

Comment

เป็นไปได้หมดอย่างที่ท่านกล่าวมาเลยครับ

ไวรัส
      ร้อน
      Window เอ๋อ
      โปรแกรม/เกมส์ เอ๋อ

PSU ไม่พอไม่น่าใช่

Comment

Working...
      X