ได้เคสเก่าจากเพื่อนมาครับ ก็เลยเอามาประกอบกับพวกชิ้นส่วนที่มีอยู่ โดยเฉพาะไดร์ฟดีวีดีรอม ตอนแรกผมใช้ตัวแปลง ide to s-ata ก็ใช้ได้ดี แต่จังหวะเหมาะเหม็ง พอลงวินโดว์เสร็จเรียบร้อย ตัวแปลงพังซะงั้น ก็เลยเอาสาย ide มาเสียบแทน เซ็ตจั๊มเปอร์เรียบร้อย แต่เครื่องมองไม่เห็นครับ ทั้งๆที่เมื่อก่อนก็ใช้ได้ (หมายถึงใช้กับช่อง ide) เปลี่ยนสายก็แล้ว สลับช่องกับฮาร์ดดิสก์ก็แล้ว ก็ยังไม่ได้ ตอนนี้เลยลงไดรเวอร์เมนบอร์ดไม่ได้เลยครับ พอจะชี้แนะได้ไหมครับว่าต้องทำยังไง