Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องรีสตาส เอง เกิดจากอารายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องรีสตาส เอง เกิดจากอารายครับ

ดูโปรเเกรมไฟก้อ นิ่งนะครับ เเต่พอเครื่องทำงานหนักๆๆ มานจาดับไปเลยอะครับ
    เพาเวอซัพพลาย 500 วัติ ครับ

เกิดจากอารายได้บ้างอะครับ

อ่ากลับไปดูไหม่ เวลาไช้งานหนัก เล่นเกม ไฟจาตกลงมานิดหน่อยครับ

Comment

ไฟวิ่งขึ้นๆๆลงอยู่ vcore 1.320-1.360 V

Comment

พาวเวอร์ซัพพลาย ต้องสงสัยครับ

Comment

ซื้อมา 1000 นึงครับ 500 วัติ

เอ่อ สงสัยเจอวัติไม่เต็มเเน่เลยอ่า

ตอนเเรกไม่เป็นนะครัยตอนซื้อมาไหม่ๆ ซื้อมาประมาน 2 เดือนละครับ

Comment

หรือว่าเครื่องร้อนไป / โดนไวรัส / แรมเอ๋อ / โอเวอร์คล๊อกCPUเกินไปเครื่องไม่เสถียร

Comment

Originally posted by Matrix View Post
              ซื้อมา 1000 นึงครับ 500 วัติ

เอ่อ สงสัยเจอวัติไม่เต็มเเน่เลยอ่า

ตอนเเรกไม่เป็นนะครัยตอนซื้อมาไหม่ๆ ซื้อมาประมาน 2 เดือนละครับ
              น่าจะเป็นที่ PSU นี่แหละคับ

Comment

อิอิ ถ้าบอก Spec โดยรวมมาหมด ๆ จะบอกได้ชัดกว่านี้นะครับ

Comment

นอกจากฝัญหาที่ POWER
                  อีกปัญหาหนึ่งที่ไม่ควรมองข้าม "ฝุ่น" หรือสิ่งสกปรก ที่มันอาจเข้าไปแทรกตัวอยู่ระหว่างขาชิป/พิน/หน้าสัมผัสต่างๆ เป็นเหตุให้การส่งผ่านสัญญาณไม่ราบรื่น ติดขัด ส่งผลให้เครื่องรวน
                  วีธีทำความสะอาด ใช้แปลงทาสี ปัดฝุ่นออก แล้วใช้สเปรทำความสะอาดฉีด หรือใช้น้ำยาล้างแผงวงจรเอาแปรงชุปทา เคยใช้ที่เค้าใช้ทำความสะอาดแผนวงจรโทรศัพท์ ก็สะอาดดี

ของคุณไฟ 500W น่าจะเหลือกินแล้ว
                  ของผม SAN 420W ติดเคสเครื่งแบรนด์ เลเซอร์ ยังพอเลย
                  P4 3.2E tt silentower
                  p4p800
                  hynix 512*2
                  HDD ide300g + sata320
                  cd combo+dvd rw

Comment

ความร้อน

Comment

ครับ
                      ซีพียู 2.26
                      winfast 7600 Gs 256 Mb
                      ฮาร์สดิส 1 ลูก

เเรม 1 กิ๊ก

มีคล็อคการ์ดจอ นิดหน่อยครับ

Comment

Working...
                      X