Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมDefrag HDDจากโปรแกรม O&O แล้วเครื่องผมเพี้ยนๆครับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมDefrag HDDจากโปรแกรม O&O แล้วเครื่องผมเพี้ยนๆครับ???

ก่อนหน้านี้ไม่เคยDefrag ก็เล่นเกมส์ ใช้งานเครื่องปรกติ(vista 32bit sp1) พอมาDefrag ด้วยโปรแกรม O&O ทำนานมากๆ กว่ามันจะเสร็จ ผมเลือกเป็น complete access แล้วก็กดทำไปหลายครั้งเหมือนกันเพื่อกราฟสวยๆ ตอนนี้ผลคือกดเล่นเกมส์ที่ลงไว้ในDrive C ที่ทำ มีปัญหา เข้าโปรแกรมแล้วerror ส่วน pes 2009 ก็อยู่ดีๆเล่นแล้วไม่เต็มจอ เพี้ยนๆหลายโปรแกรมหลายเกมส์เลยครับ ตอนแรกนึกว่าGraphic การ์ดเสีย หรือhdd เจ๊ง ก็กดเทสแล้ว ปรกติ เล่นเกมส์ที่ลงไว้อีกdrive ที่ไม่ได้Defrag ก็ปรกติ

ไหงมันเป็นอย่างนี้ครับเนี่ย T_T

สงสัยhdมันเอ๋อ

เพราะdefragติดๆกันหล่ะมั้ง

ปล.รอผู้รู้อีกที

Comment

ไหงมันเบิ้ลบ่อยจังหว่าา

Comment

เอ่อ อัพเดต .....ที่บอกไฟล์เจ๊งนั้นเกมส์ cod 5 ที่ลงไว้ในdrive d ต่างหาก ส่วนเกมส์ fear 2 ปรกติ อีกเกมส์ก็PES 2009 ยังเอ๋ออยู่

Comment

Working...
        X