Announcement

Collapse
No announcement yet.

(คอมเพื่อน)เปิดTaskไม่ได้โดนdisable by userต่อเน็ตไม่ได้ ทำsystem restore แล้ว error

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (คอมเพื่อน)เปิดTaskไม่ได้โดนdisable by userต่อเน็ตไม่ได้ ทำsystem restore แล้ว error

เกิดจากสาเหตุอะไรครับ คิดว่าโดนไวรัสแน่ๆ แต่ว่า ตัวไหนครับ ขอบคุณครับ ฟอแมตเป็นตัวเลือกสุดท้ายครับ

ถูกครับเป็นทางเดินที่เลือกไม่ได้ - - มันเป็นทางแห่งนักสู้จงก้าวต่อไปตราบใดที่ไวรัสยังไม่หมดสิ้น
    กลับไปสู้จุดเริ่มต้นอีกครั้ง สู้ต่อไป ไวรัสแมน ว๊ะ ฮ่าๆๆๆ อิอิ

Comment

Originally posted by DoLL View Post
      ถูกครับเป็นทางเดินที่เลือกไม่ได้ - - มันเป็นทางแห่งนักสู้จงก้าวต่อไปตราบใดที่ไวรัสยังไม่หมดสิ้น
      กลับไปสู้จุดเริ่มต้นอีกครั้ง สู้ต่อไป ไวรัสแมน ว๊ะ ฮ่าๆๆๆ อิอิ

ช่วยด้วยคร้าบบบ
      จะแก้ทีต้องคุยโทสับเลยไม่รุ้จะช่วยยังไงอ่ะครับ บ้านก็อยู่ไกลจากบ้านผม

Comment

ลองดูข้อมูลจากเว็บนี้ครับ เว็บของช่างคอมหลายๆคน
        ผมรู้สึกว่าเคยอ่านเจอเคสแบบของคุณนะ disable by... แต่ไม่รู้หัวข้อไหน ให้ลิ้งค์ใว้เลยละกัน

http://varietypc.net/modules.php?name=News&new_topic=5

Comment

เอาใจช่วยง้บบ

Comment

ลองใช้ MalwareBytes Anti-Malware(ดูใน sig ผม ข้างล่าง) รันสแกนดูนะครับ อาการอย่างนี้น่าจะติดไวรัสแล้วหล่ะ หรือไม่้ลองใช้ ComboFix ยาถ่ายไวรัส กำจัดไวรัสสปายแวร์

Comment

ไวรัสเฟรสชี่ลองไปหาดูละกานนะ

Comment

มันคือเฟรชชี่ใช่ไหมครับ

Comment

เพื่อนผมอีกคนที่อยู่ใกล้บ้านของคนที่คอมโดนไวรัส เค้าไปฟอแมตไปแหล่ว แหว่วๆๆๆๆ

Comment

ไวรัสกิน วินโดสว์เน่า ลงใหม่เลยดีครับ เพื่อความสบายใจและรวดเร็ว เอาแอนตี้ไวรัสลง ปล่อยไว้เดี่ยวมันก็มาใหม่ลบลงใหม่ไปเลยครับ

Comment

Working...
                    X