overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: Heatsink Northbridge Zalman ใช้แล้วเป็นไงกันบ้าง

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

Default Heatsink Northbridge Zalman ใช้แล้วเป็นไงกันบ้าง

ผมเคยใช้มา 2 รุ่นแล้ว
    1. http://www.zalman.co.kr/eng/product/...dx=65&code=014 ถอดเก็บไว้
    2. http://www.zalman.co.kr/eng/product/...dx=71&code=014 ใช้อยู่

ไม่รู้ว่ารุ่นนี้เย็นกว่าไหม
    http://www.zalman.co.kr/eng/product/...x=200&code=014
    อยากถามผู้ที่ใช้อยู่หรือเคยใช้แบบผม ดูในเวบมีแต่เทสกับชิพอินเทล เมนบอร์ดผมเป็น nForce 4 ธรรมดา Systemก็ตามลายเซ็นต์ ไม่อยากใช้แบบพัดลม ของThermalrightก็แพงไป ถ้าเย็นกว่าก็จะเปลี่ยนครับ ตอนนี้ห้อง 30 ก็ 42 ร้อนสุดก็ไม่เกิน 50 มาบอกกันหน่อยน๊ะครับ
    Last edited by layjung; 24 Dec 2007 at 23:00:14.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ใช้อยู่ครับ ดีมาก ๆๆๆๆ ขอแนะนำ ไม่ให้ซื้อมาใช้ครับ เย็นลง 2-3 c เอง ตามรูปในรายเซ็นจาก 60c เหลือ 57-58c
    เซ็ง ๆๆๆๆๆๆ ship intel 945G ร้อนนรก จริง ๆ

Last edited by TWK.; 12 Mar 2007 at 00:51:10.

OverclockZone Member Zepia's Avatar
    Alternate Reality

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ
    http://www.zalman.co.kr/eng/product/...dx=71&code=014

ถามว่าเย็นมั๊ย
    ถ้ามีอากาศหมุนเวียนเพียงพอ มันก้อเย็นนะครับ อย่างน้อยก้อเย็นกว่าของเดิมๆ หละ
    หรือถ้าจะให้ดี ท่านก้อหาพัดลมเล็กๆ เป่าซักตัว ก้อแจ่มละครับ

OverclockZone Member chillchill's Avatar

ที่จะเปลี่ยนผมใช้อยู่ครับผมว่าซิงค์เดิมผมเย็นกว่านะครับแต่ก็ยังใส่อยู่เพราะขี้เกียจถอดแล้วครับ

OverclockZone Member
    GMM Grammy !!~*

กำลังเหล่ ๆ เจ้าสีฟ้า ๆ นั้นเหมือนกัน ตัวละ 290 บาท ท่าทางจะแจ่มใช้ได้เลยนะครับนั้น

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

อยากเปลี่ยนบ้าง ตัวเดิม ร้อน จี่เลย แต่แกะไม่เป็น 5555

OverclockZone Member

ผมใช้ซิ้งรูปพัด กับ abit av8 (ของทั่นแหละ อิอิ) ผมว่ามันสวยดีนะ มีคุณค่าทางใจ ส่วนเรื่องความร้อน ตอนเย็นๆ จะมารายงานผลนะครับ

zaleng's Avatar

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...howpage&pid=19
    ผลเทสน่ะคับ

OverclockZone Member layjung's Avatar

Quote Originally Posted by tolbo View Post
    ผมใช้ซิ้งรูปพัด กับ abit av8 (ของทั่นแหละ อิอิ) ผมว่ามันสวยดีนะ มีคุณค่าทางใจ ส่วนเรื่องความร้อน ตอนเย็นๆ จะมารายงานผลนะครับ
    ตอนผมใช้ abit av8 ผมใส่ตัวนี้
    1. http://www.zalman.co.kr/eng/product/...dx=65&code=014 ถอดเก็บไว้
    30 กว่าๆ ไม่เกิน 45 เท่าที่จำได้ ของเดิมไม่เคยใช้เลยได้มาก็ถอดออกเลยไม่รู้เดิมๆมันร้อนเท่าไหร่ chip Via ไม่ค่อยร้อน แต่nForce 4 สิทั้ง SLI และตัวธรรดา ร้อนมากsingle chip ที่ใช้อยู่นี่จับไม่ได้เลยแต่Senserบอกไม่เกิน 50

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ถ้าเปลี่ยนนี้ เอาซิลิโคน ที่ทา ซิ้ง มาทาได้เลยปะ 290 เองงิงิงิ กลัวจะติด การ์ดจอดิ ซิ้งดันกลับหัว แงะ

Quote Originally Posted by kidnapped1 View Post
    ถ้าเปลี่ยนนี้ เอาซิลิโคน ที่ทา ซิ้ง มาทาได้เลยปะ 290 เองงิงิงิ กลัวจะติด การ์ดจอดิ ซิ้งดันกลับหัว แงะ
    งง ท่านง่ะ ให้ชัดเจนหน่อยงิ

เท่่าที่เข้าใจน๊ะ ทาซิลิโคลนได้เลยมันมีแถมมาให้ และมันสามารถปรับตำแหน่งติดตั้งได้อยู่ที่ขาล๊อคที่ให้มาด้วย

ซิลิโคนที่มัน แถมว่า มัน ห่วยไงครับ พอดีMx-1 ไงเลยถามว่าใช่ด้วยได้กันป้าว
    แล้วไอ 290 คือตัวHeatsink Northbridge Zalman

Quote Originally Posted by kidnapped1 View Post
    ซิลิโคนที่มัน แถมว่า มัน ห่วยไงครับ พอดีMx-1 ไงเลยถามว่าใช่ด้วยได้กันป้าว
    แล้วไอ 290 คือตัวHeatsink Northbridge Zalman
    ใส่ด้วยกันได้
    ผมใช้อยู่ ไม่เย็นลงมากนะ ลดนิดเดียวเอง
    ผมขายให้เอาปาวท่าน (ใส่ซิงค์เดิมดีกว่าเรา)

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

ผมยัดตัวนี้ไม่ลงครับ ติดนินจา (ซิงค์ NB เกือบครึ่ง หลบอยู๋ใต้ร่มใบของนินจา) เลยมองcm blue ice pro ว่าจะดีรึเปล่า เพราะขนาดมันเล็กพอที่จะหลบอยู่ได้นะ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ใส่ด้วยกันได้
    ผมใช้อยู่ ไม่เย็นลงมากนะ ลดนิดเดียวเอง
    ผมขายให้เอาปาวท่าน (ใส่ซิงค์เดิมดีกว่าเรา)

ขายเท่าไหร่ละครับ ของครบหรือป่าว

ผมก็ติดHr-01 กาด์รจออีก

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

ใช้ตัวสีน้ำเงิน190บาทกับnf4ultra
    ลงไปรวดเดียวเกือบ10องศา

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ใช้อยู่ครับ ดีมาก ๆๆๆๆ ขอแนะนำ ไม่ให้ซื้อมาใช้ครับ เย็นลง 2-3 c เอง ตามรูปในรายเซ็นจาก 60c เหลือ 57-58c
    เซ็ง ๆๆๆๆๆๆ ship intel 945G ร้อนนรก จริง ๆ

กั๊กๆๆๆๆ ผู้ประสบชะตากันเดียวกัน
    ผมว่าตัวที่ จขกท.ใช้อยู่ดูๆไปอาจเย็นกว่าก็ได้นะ

OverclockZone Member top41's Avatar

Tt Extreme Sprint II สิครับ
    ไม่มีคำว่าร้อน

Quote Originally Posted by top41 View Post
    Tt Extreme Sprint II สิครับ
    ไม่มีคำว่าร้อน
    ถ้าจะเย็นน่าดูมีพัดลมด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks