Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้หน่อยครับ Photoshop CS4 ตอนลงมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้หน่อยครับ Photoshop CS4 ตอนลงมีปัญหา

ดูให้หน่อยครับ Photoshop CS4 ตอนลงโปรแกรมมีปัญหา
    มันขึ้นข้อความตามรูปอ่ะครับให้ใส่แผ่นCD ทั้งๆที่ในเครื่องมีแผ่นCDอยู่มันถามหาแผ่นหมายความว่ายังไงครับ

Thanks

ลองเปลี่ยนไปลง E:\ ดูครับ

Comment

คือว่ามันถามหาCDโปรแกรมPhotoshopCS4เพื่อที่จะSetupครับ แต่ผมไม่เข้าใจว่ามันจะถามหาทำไมในเมื่อผมใส่แผ่นCDแล้วทำการSetupตั้งแต่แรกแล้ว
      ******ปัญหาคือ (ใส่แผ่นลงไปแล้วSetup ได้ซักครู่มันก็ถามหาแผ่นครับ ทั้งๆที่ใส่แผ่นแล้วกดSetupแ้ล้วมันจะถามหาแผ่นไรอีกอ่ะครับ) ผมไม่เข้าใจเลย หรือว่าต้องทำไรก่อนครับ ท่านผู้รู้ช่วยบอกทีนะครับ

Comment

UP++++

Comment

ผมเคยมีแผ่นรวมของ CS4
          มันให้ copy ลงเครื่องก่อนแล้วลง

แต่ผมใช้แล้วไม่เวิร์ค มีปัญหากะตัวแคร๊ก พอต่อเน็ตก็จบเลย ตอนนั้นหาตัวแก้หลายวิธีก็ไม่ได้ ใช้ firewall บล๊อคก็ไม่ทันแล้ว (ดันลืม)

แต่ตอนนี้ใช้ PS CS4 ตัวเดี่ยวๆ โหลดมาใหม่ แคร๊กได้ไม่มีปัญหา แต่ไม่ได้ลองกับตัวเดิม ขี้เกียจลง มันนาน เลยไม่รู้ว่าแคร๊กเอาไปใช้กับตัวเดิมได้ไหม

Comment

แนะนำให้อีกครับ ผมลอง ฟอแมทแล้วลง XP2007 SP.2 ก็ยังลงPhotoshopไม่ได้อีกครับ ช่วยผมด้วยครับ

Comment

มันมี 2 แผ่นหรือป่าวครับ ผมก็ไม่เคยลงนะ แต่ทีเห็นมันถามหาแผ่นและไนเมื่อมีแผ่นอยู่แล้ว ก็แสดงว่ามันถามหาแผ่น 2 มั้ง

แล้วที่ว่าลง XP2007 SP.2 แล้วลงไม่ได้ CS 4 มันต้องลงกับ XP SP3 และ vista เท่านั้นครับ

Comment

Originally posted by tracked View Post
                มันมี 2 แผ่นหรือป่าวครับ ผมก็ไม่เคยลงนะ แต่ทีเห็นมันถามหาแผ่นและไนเมื่อมีแผ่นอยู่แล้ว ก็แสดงว่ามันถามหาแผ่น 2 มั้ง

แล้วที่ว่าลง XP2007 SP.2 แล้วลงไม่ได้ CS 4 มันต้องลงกับ XP SP3 และ vista เท่านั้นครับ
                มันมีมาแผ่นเดียวครับ มันต้องลงกับ XP SP3 และ vista เท่านั้นใช่ป่ะครับ

Comment

ผมลงSP3 แล้วนะครับ มันเป็นอาการเดิมอ่ะครับ เพราะอะไรเหรอครับ

Comment

UP+++

Comment

ผมใช้ซีเอส3ไม่มีปัญหาครับ
                      เป็นแผ่นมาสเตอร์คอลเล็กชั่น อิอิ
                      วิธีแคล็กคือ
                      ตอนลงใส่ซีเรียล
                      ลงเร็จเอาสีเรียลที่มันบอกมาใส่โปรแกรมแคล็กแล้วได้ซีเรียลมาอีก
                      มาใส่อีกช่องนึง
                      แล้วก้อตกลง
                      (เลือกแอคทิเวทเทเลโฟนครับ)

Comment

ก๊อบแผ่นลงเครื่องตามที่เค้าว่านั้นแหละครับ ไม่รู้เป็นไร ตั้งแต่ CS 3 ละ พอลงจากแผ่นมีปัญหาแบบนี้ทุกทีทางแก้ก็เอาลงเครื่องไว้ก่อนแล้วค่อยติดตั้งนะ

Comment

ก๊อบลงเครื่องแล้วครับ ยังอาการเดิม (ผมทำให้เครื่องเป็นเหมือนเดิมแล้วที่แก้รีจีสเตอร์ไปอ่ะรีสโตแล้วครับ) อาการเดิม ถามหาแผ่นเหรือนเดิม

Comment

ผมลงใช้อยู่ครับแต่ว่าตอนลงเป็นแบบไฟล์เดียว มันไม่ถามหาแผ่นอะครับ ผมโหลดจาก bit มาครับ

Comment

พอจะหาลิงค์ให้ได้มั้ยครับ

Comment

Working...
                              X