Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง dota หน่อยค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง dota หน่อยค้าบ

ทำไม dota 2 เครื่องผมไม่สามารถปรับความละเอียด 1440*900 ได้

spec เครื่อง

P4 2.66Ghz
    ran 512*2
    MB Gigabyte 8I915 duo
    VGA 7300GT DDR2 MSI
    HDD 80GB

เออนั่นสิ ทำไมปรับไม่ได้

Comment

เกมนี้มันอ่านว่า "โดต้า" หรือ "ดอทเอ" อยากรู้มานานละครับ

Comment

อ่านว่า โดต้า คับ แต่คนไทยพากันเรียกว่า ดอทเอ ผมก็เรียกว่า ดอทเอ ตามเทรนด์ เขาเหมือนกัน

Comment

แล้วทุกท่านสามารถปรับกันได้หมดใช่ไหมครับเนี่ย มีผมคนเดียวปรับไม่ได้หรอครับ ปรับทีไรมันก้อสุดแค่ 1280*1024 เท่านั้นเองคับ อยากได้ 1440*900 มานจาได้พอดีจออ่ะครับ

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
            อ่านว่า โดต้า คับ แต่คนไทยพากันเรียกว่า ดอทเอ ผมก็เรียกว่า ดอทเอ ตามเทรนด์ เขาเหมือนกัน
            mail ไปถาม เฮีย IceFrog เลยครับ ได้คำตอบแน่ๆ

Comment

รู้สึกต้องไป Set registry นี่หละครับถ้าจะให้ความละเอียดสูงๆ ลอง search กระทู้เก่าๆดูครับ ผมจำได้ว่ามีวิธีครับ

Comment

ตัวWarcraft3 มันเก่ามากแล้วออกมาสมัย จอCRT17"กำลังบูม ปรับได้แค่นั้นแหละ

Comment

ต้องเข้าไปปรับใน Registry ครับ
                  Start>run พิมพ์ regedit แล้วเข้าไปที่
                  HKEY_CURRENT_USER\Software\Blizzard Entertainment\Warcraft III\Video

หา reswidth คือความกว้าง เราต้องการให้มันอยู่ที่ 1440 ก็ คลิกขึ้นมา ปรับค่าเป็น Decimal ก่อน แล้วใส่ 1440 ลงไปครับ

หา resheight คือความสูง ก็ปรับเป็น Decimal แล้วใส่ 900 ลงไปครับ

จะเป็นจอขนาดไหน จะใส่จนขนาดเป็น Full HD เลยก็ได้ แต่ยังไงเราก็เห็นภาพเหมือนเดิมครับ
                  ไม่กว้างกว่าคนอื่น (ยังไงก็ไม่มีโกง) แต่มันจะทำให้พวกตัวหนังสือ กับรายละเอียดต่างๆชัดขึ้นครับ
                  เพราะมันเป็น Nataive Res จะเป็นจอขนาดอื่นๆก็ทำได้นะครับ

อ่อถ้าปรับในนี้แล้ว ห้ามไปปรับในเกมซ้ำนะครับ ถ้าไปปรับในเกม ก็ต้องกลับมาแก้ Register ใหม่อีกครั้ง

Comment

Working...
                  X