Announcement

Collapse
No announcement yet.

3800+ M4A78-Pro + OCZ Nvidia อยากลาก 3.0 ไหวมัยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3800+ M4A78-Pro + OCZ Nvidia อยากลาก 3.0 ไหวมัยครับ?

สเป็กผมน่ะครับ:
    Athlon 64x2 3800+
    ASUS M4A78-Pro
    OCZ Nvidia SLI Edition 800MHz 1GBx2
    ASUS EN9800GTX+
    PSU: Enhance ENP-5150GH 500W

ตอนนี้ก็ยังไม่ได้เพี่มไฟอะไรเลยครับ อยู่ที่ 285 x 10
    ค่า RAM Timing ก็เป็น [Auto], Ram Bus 950MHz, HT 1GHz
    ลากเพี่มไม่ได้แล้วครับ มันจะขื้น Blue Screen
    ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าต้องเพี่มไฟอะไรบ้างครับ
    ยังมือใหม่สมควรครับ แนะนำด้วยครับท่านเชียนทังหลาย ^^a

คนลาวด้วย ยินดีต้อนรับครับ

ตอนนั้นยังเห็นเล่น 8600GT อยู่เลย มาตอนนี้มีแต่ของแรงๆเลยนะท่าน

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
      คนลาวด้วย ยินดีต้อนรับครับ

ตอนนั้นยังเห็นเล่น 8600GT อยู่เลย มาตอนนี้มีแต่ของแรงๆเลยนะท่าน
      ขอบคุณที่ยังจำกันได้ครับ ^^
      ไม่ได้มาตั้งกระทู้นานเหมือนกันครับ แต่ก็แวะมาอ่านทุกวันเช่นเคย
      ก็ค่อยๆอัพไปที่ละอย่างอ่ะครับ กำลังทรัพย์ไม่แรง เอิกๆ
      ตอนนี้เก็บตังรอชื้อ Phenom II
      ระหว่างรอก็ OC ตัวะ 3800+ ไปพรางๆ แหะๆ

Comment

CPU-Z ของผมน่ะครับ
        http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=522944

Comment

Working...
        X