Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยฟันธง notebook หน่อยครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยฟันธง notebook หน่อยครับพี่น้อง

โปรแกรมที่ใช้
    - photoshop / dream
    - vistual studio 2005-2008, word 07, excel 07
    - lilinx/ modelsim
    - dos / ssh / terminal (อันนี้รู้ว่าไหว อิอิ)
    อื่น : msn web bit dota ประปราย

งบมี 40K บวกลบนิสหน่อย
    มือหนึ่ง,มือสองเนียนๆ,หลังร้าน
    แต่ดันชอบของแพง
    ที่เล่งไว้มี vaio t17 vaio sr ประมาณนี้
    พี่น้องช่วยฟันธงหน่อย เอาไปทำงานที่มหาลัย ที่หอมี pc อยู่แล้ว
    ชอบพกพาง่าย , ดีไซน์สวย

แน่นำรุ่นอื่นๆได้ครับ

ขอบคุนมากมาย

ดันๆ

Comment

sony สเปคกับราคามันสวนทางกันนะครับ
      ดูเป็นพวกBenQ S57ดีไหมคุ้มค่าคุ้มราคาและหมะกับงานที่ใช้นา

Comment

S57 ดีก่านะ XP น่าจะสมบูรณ์ ส่วน S42 XP ไม่สมบูรณ์ เพราะบางโปรแกรมเราใช้เรียนไม่ได้ เพราะเราเรียน ComSci อยู่ล่ะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

com engineering kub

Comment

lenove thinkpad t61 คับ
              dell xps 1330

2 ตัวนี้และคับ

Comment

thank

Comment

เท่าที่ผมอ่านโจทย์นะครับ แม้ว่าจะมีการใส่ข้อมูด้านการใช้งานอยู่พอสมควร
                  แต่ผมมองว่าที่สุดแล้ว คุณเจ้าของกระทู้น่าจะอยากได้ NB ที่สวย พกพาง่าย
                  มากกว่า จึงได้เล็ง Vaio เอาไว้
                  งานนี้ความคุ้มค่าเป็นรองจากดีไซน์ความสวยงามคล่องตัวครับ เห็นว่าท่านมี
                  PC อยู่แล้วด้วยสิ เล็งขนาดราวๆ 13 - 14 นิ้วไว้ท่าจะเหมาะสมครับ
                  ถ้าชอบดีไซน์ เงินก็เพียงพอใช้ Viao ไปเลยก็ดีนะครับ น่าจะรู้สึกดีดื่มด่ำกับ
                  NB งามๆของตน สรุปแล้วลองไปเดินๆดูครับว่าชอบตัวไหนก็เอาตัวนั้นแหละครับ
                  (ยังไงเสีย งบ 40 k มันก็ได้เสป็คที่ทำงานกับโปรแกรมที่ท่านกล่าวได้อย่างสบายๆอยู่แล้ว )

Comment

^
                    ^
                    viao ได้ครับ
                    ลองดูห้อง Market Place: Notebook- ดูไปเรื่อยๆ หาจังหวะดีๆ ได้ที่ถูกใจ ถูกสเปคแน่นอน
                    ของมีมาเรื่อยๆ มาเรียงๆ

Comment

เบนคิวx31

Comment

เหอะๆ
                        หรู ผมว่าเอาแล้วแต่ชอบดีกว่า
                        เพราะทั้งหมดที่ว่ามา
                        สเป็ค ไอ้แก่ของผมก็ใช้ได้สบายๆ
                        ทั้งงานทั้งเกม

Comment

ขอบคุณครับ ยังตามดูอยู่ครับ อิอิ

Comment

ลองดู Asus F80s รุ่นอะไรผมจำไม่ได้ละครับ เพิ่งซื้อให้ญาติมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเอง
                            ราคา 30900 อ่ะ สเปคก็ดีครบครันเลยถ้าไม่ได้เล่นเกมหนักๆ งานที่บอกมาเอาอยู่สบายๆ
                            ATI3470 (ประมาณ 9300m GS)
                            แต่มันไม่ใช่ centrino2 นะ เป็น core2
                            บอดี้ผมก็ว่าสวยกว่า F8SN อีกผมเองยังอยากได้บอดี้นี้เลย
                            RAM 3GB ลองไปหาดูนะครับ ผมจำรุ่นย่อยลงไปไม่ได้แล้ว ^^

Comment

เห็นโปรแกรมเมอร์ส่วนใหญ่ชอบใช้ Thinkpad ไม่รู้ว่าทำไม

Comment

Working...
                              X