Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค่ะ ทำอย่างไรเราถึงจะเซฟรูปใน hi5 มาเปิดดูได้ละคะ คือว่ามันเซฟแล้วเปิดดูไม่ได

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค่ะ ทำอย่างไรเราถึงจะเซฟรูปใน hi5 มาเปิดดูได้ละคะ คือว่ามันเซฟแล้วเปิดดูไม่ได

*-------* ************************** ช่วยด้วยค่ะ ทำอย่างไรเราถึงจะเซฟรูปใน hi5 มาเปิดดูได้ละคะ คือว่ามันเซฟแล้วเปิดดูไม่ได้อะค่ะ
    ช่วยด้วยค่ะ ทำอย่างไรเราถึงจะเซฟรูปใน hi5 มาเปิดดูได้ละคะ คือว่ามันเซฟแล้วเปิดดูไม่ได้อะค่ะ

เช่นเรา
    เซฟรูปนี้
    ----------->>>>>>>>>>

http://www.hi5.com/friend/photos/dis...47_120602274_0

แต่กลับเปิดดูไม่ได้ค่ะ ก็คือเซฟไม่ได้นั่นเอง
    แบบนี้จะแก้ไขอย่างไรดีค๊ะช่วยบอกทีเถอะค่ะ

เลือกรูปที่ต้องการให้ตรงกลางหน้าจอ
    กดปุ่ม prtsc หรือปริ๊นสกรีน
    เปิดโปรแกรม paint ในเครื่อง
    จากนั้นกด ctrl+ v เพื่อวางรุป
    เซฟแล้วตัดแต่งได้เลย

Comment

Originally posted by gergario View Post
      เลือกรูปที่ต้องการให้ตรงกลางหน้าจอ
      กดปุ่ม prtsc หรือปริ๊นสกรีน
      เปิดโปรแกรม paint ในเครื่อง
      จากนั้นกด ctrl+ v เพื่อวางรุป
      เซฟแล้วตัดแต่งได้เลย
      ได้ตามนี้
      Attached Files

Comment

ตามนี้ครับ ใช้ firefox 3 นะครับ

1. คลิ๊กขวาที่ ปิดกันภาพที่มา

By oilmetal at 2009-03-08

2. คลิ๊กขวาบันทึกรูปได้เลยครับ สงสัยไรก็ oil_metalsut@hotmmail.com นะครับ หุๆๆ หัวงู อีกแล้วกรู...ง

By oilmetal at 2009-03-08
        Last edited by oil_metal; 9 Mar 2009, 01:55:02.

Comment

ตอนผมใช้ IE เวลาเซพรูป ได้ไฟล์มาแล้วก็เปลี่ยน rename นามสกุลมัน จาก .xxx อะไรสักอย่าง เปลี่ยนเป็น .jpg

Comment

ตามนั้น........................ก็อปง่ายๆทำไมไม่ได้หว่า

Comment

ของผมก็อบได้ตามปกตินิครับ

Comment

Working...
              X