Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อwirelessใช้เน็ตTOT อะครับยี้ห้อไหนรุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อwirelessใช้เน็ตTOT อะครับยี้ห้อไหนรุ่นไหนดีครับ

เอาแบบที่ใช้ง่ายๆอะครับตั้งค่าได้แบบสเถียนอะครับ
    แนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ
    (ไม่เกิน4,xxxบาทนะครับ)

แนะนำ linksys wrt54gl ประมาณ 2000 บาท เงินเหลือ ไปซื้อเสามาเปลี่ยน แรงครับ

ถ้าอยากเพิ่มลูกเล่น ก็ไปหาเฟิร์มแวร์ 3rd party มาอัพ ฟังก์ชั่นเพียบเลยครับ (จำกัดแบนวิดท์,ปรับกำลังส่ง,บล๊อกบิท, ฯลฯ)

แต่มันจะเป็นแค่ wireless router นะครับ คือต้องมี adsl modem ต่างหาก ถ้าเน้นเสถียรก็ควรหาซื้อ modem ดีๆหน่อย และต่ออุปกรณ์ทั้งชุดผ่าน ups อีกที
    ผมใช้ modem zyxel+54gl ลงเฟิร์มแวร์ tomato ปีทีผ่านมา จำนวนวันที่ผมปิดเครื่อง ไม่เกิน 10 วันครับ เรียกว่าเปิดทิ้งไว้เกือบทั้งปี ไม่เคยงอแงเลย ยกเว้นเน็ตจะมีปัญหาเท่านั้น
    Last edited by 666; 9 Mar 2009, 04:12:53.

Comment

เห็นด้วยครับ linksys +1
      d-link ที่ใช้อยู่ร้อนมาก แทบจะจับตัวเครื่องไม่ได้เลย
      ส่วน linksys ตัวใหม่ สีดำๆ ตัวเครื่องโค้งๆ เย็นดีมากครับ
      แถมสัญญาณ wireless แรงกว่า d-link อีก (จากที่ใช้นะครับ)

Comment

Cisco Linksys WRT54GL ส่วนเสานันจำเป็นหรือไม่ต้องดูพื้นที่ ถ้าใช้ภายในบ้าน 3 ชั้น เสาก็ช้วยอะไรไม่ได้ ส่วนเสถียร ขอบอก TOT อย่างไรก็ไม่เสถียร เจอปัญหาทุกวัน ผมทำงานด้านนี้ครับ lampofgod_god@hotmail.com

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมว่านะยี่ห้อไหนก็ดีทั้งนั้นแหละครับ แต่เนต TOT มันมะค่อยดีอะหลายคนบ่นกันว่าห่วยโหลดบิตเต่าคลานเลย
            แต่ถ้าให้แนะนำก็ยี้ห้อ SMC Cisco D-Link Zyxel

Comment

Working...
            X