Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาแล้วครับเล่นเกมแล้วภาพเป็นคลื่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาแล้วครับเล่นเกมแล้วภาพเป็นคลื่น

ใครรู้ช่วยทีครับ T_T คือเวลาเล่นๆไปไม่กระตุกนะครับ แต่เวลาตัวละครวิ่งไปข้างหน้า
    หรือเลื่อนไปทางใหนก็แล้วแต่ ภาพจะเป็นคลื่นคล้ายๆคลื่นน้ำน่ะครับ แต่ไม่กระตุก
    เป็นทุกเกม ทั้งออนไลน์/ออฟไลน์ แต่ไม่เป็นตลอด เป็นในบางช่วง
    ตัวอย่างเกมนะครับ FEAR, BF2,BF2142,YULGANG,Pangya
    เป็นเหมือนกันหมด พึ่งจะสังเกตุเห็นครับไม่ทราบว่าเป็นานรึยัง
    การ์ดจอ A7600GS256MB128BIT AGP8X
    สเป็กเครื่องตามลายเซ็นต์

ในเกมส์ ถ้ามีให้ปรับพวก wait for vertical sync ให้ disable ครับ

Comment

ตรงฟังชั่น vertical sync ของการ์ดจอ มัน off อยู่น่ะครับ

Comment

Working...
      X