Announcement

Collapse
No announcement yet.

NB ขอถามเรื่องการ์ดจอออนบอร์ดครับ แก้ยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NB ขอถามเรื่องการ์ดจอออนบอร์ดครับ แก้ยังไงดี

ตอนแรกลง Windows XP ครับ!! สาบานได้ว่าเห็นรุ่นการ์ดจอเป็น
    NVIDIA GeForce 7150M / nForce 630i - 256Mb

หลังจากลง Windoes Vista เห็นรุ่นการ์ดจอเป็น
    NVIDIA GeForce 7150M / nForce 630M - 64Mb

ทำยังไงให้มันกลับมาเหมือนเดิมครับ!! หรือขอวิธีที่แชร์การ์ดจอให้ได้มากกว่านี้ครับ!!

Notebook ผมรุ่นนี้ครับ
    Compaq Presario V3748AU
    AMD Turion 64 X2 Mobile Technology TL-60 (2.0Ghz, 1600MHz FSB, 1M L2 Cache)
    หน่วยความจำ : 2 GB DDR2

ขอบคุณครับ!! ช่วยดูให้หน่อยนะครับ!!

ปล.อันนี้รูปตอนลง Vista ครับ!!
    Attached Files
    Last edited by zhocker; 9 Mar 2009, 01:23:06.

ไม่มีปันหาครับ

รุ่นนี้เป็นการ์ดจออนบอร์ด

มันปรับเปลี่ยนตามการใ้งานเองครับ

Comment

ขอวิธีที่ทำให้แชร์การ์ดจอ!! ได้เท่าเดิมหรือมากกว่าเดิมหน่อยครับ!!

Comment

ทำไม่ได้หร๋อกจ้า
        ของพรรณนี้มันขึ้นอยู่กับตัวwindowsเอง ที่จะกำหนดRamของการ์ดจอ
        ^^

Comment

ผมต้องกลับไปใช้ XP ใช่ไหมครับ!! T_T ลงใหม่อีกแล้ว!!

ลงไดรฟเวอร์ยากมาก!!

Comment

บางเครื่อง ย้ำว่าบางเครื่อง

Flash Bios แล้วแชร์ได้เพิ่มขึ้น

แต่ อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ

Comment

ตัว Vista เองคงเขมือบแรมไปเยอะแล้วล่ะครับ

เลยเหลือแชร์ให้การ์ดจอได้น้อย - -"

Comment

มันแชร์เองเมื่อต้องใช้ เรามองไม่เห็นหรอกครับ สบายใจได้ ต้องใช้เมื่อไหร่มันดึงจากระบบมาแน่นอน

Comment

คือเกมส์บางเกมส์เชค Spec ไม่ผ่านใน http://www.systemrequirementslab.com อ่ะครับ!! ทั้งที่เคยเชคผ่าน

ถึงจะ Low ก้เถอะ!!

ไม่ทราบว่าจะเล่นได้รึเปล่าครับ!!

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบคำถามให้ผมครับ!!
                  Last edited by zhocker; 9 Mar 2009, 01:21:46.

Comment

อ๋อออออ เข้าเวปเช็คเกมแล้วไม่ผ่าน...
                    อย่าไปเชื่อมันมากครับไอพวกเวปเช็คว่าเล่นเกมได้หรือไม่ได้เนี่ย เชื่อใจตัวเองดีกว่า ถ้าดูแล้วว่าเราเล่นได้ แล้วเราก็เคยเล่นได้ ยังไงเราก็เล่นได้อยู่วันยันค่ำนั่นหล่ะ ไม่ได้เปลี่ยนอะไรสักหน่อยนอกจากOS แต่อาจจะเล่นเกมหน่วงสักนิด เพราะเป็นVistaเท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                      อ๋อออออ เข้าเวปเช็คเกมแล้วไม่ผ่าน...
                      อย่าไปเชื่อมันมากครับไอพวกเวปเช็คว่าเล่นเกมได้หรือไม่ได้เนี่ย เชื่อใจตัวเองดีกว่า ถ้าดูแล้วว่าเราเล่นได้ แล้วเราก็เคยเล่นได้ ยังไงเราก็เล่นได้อยู่วันยันค่ำนั่นหล่ะ ไม่ได้เปลี่ยนอะไรสักหน่อยนอกจากOS แต่อาจจะเล่นเกมหน่วงสักนิด เพราะเป็นVistaเท่านั้นเอง
                      ขอบคุณท่าน Beaver_XT และทุกๆ ท่านที่ไม่พูดถึงครับ!! ที่ตอบขอสงสัยให้กระจ่างครับ!!

ขอบคุณครับ!!

Comment

น่าสงสาร ๆ

หาไดร์ฟเวอร์เตรียมไว้เรยน่ะ

Comment

shared memory อย่าพยายามไปใส่ใจเลยดีกว่าครับ

dedicated memory มีผลกับความลื่นมากกว่าเยอะ

Comment

ลองไปใช้หน้าต่าง บานที่เจ็ดดูสิ อาจดีขึ้นนะ

ผมใช้แล้วลืมวิสต้าไปเลยงิ

Comment

ถ้าได้ลง Win 7 จะได้แชร์เมมสาแก่ใจแน่นอนครับ หุๆ

Comment

Working...
                              X