Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยผมหน่อยครับการ์ดจอAGP(ด่วนเลยครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยผมหน่อยครับการ์ดจอAGP(ด่วนเลยครับ)

เพิ่งซื้อการ์ดจอ HIS X1650AGP DDR2 512/128มา
    ใส่ไปแล้วเข้าหน้าไบออสได้แต่บูสเข้าวินโดส์ไม่ได้
    และเข้าเซฟโหมดก็ไม่ได้ ต้องเข้าไปเซทอะไรในไบออสมั้ย

สเปคเครื่อง
    P.4 3.0
    แรม 2.5กิ๊ก
    PSU 650W icute
    การ์จอเก่า FX5500 ddr

รบกวนทุกท่านเลยนะครับ

บูทเข้าวินโดแล้วอาการเป็นยังไงครับ

และไม่ทราบว่าเมนบอร์ดมีการ์จอออนบอร์ดป่าวว

ถ้ามีก้อไปปิดก่อนครับ

Comment

อาจจะเป็นที่ ไดร์เวอร์ตีกัน ด้วย

เพราะย้ายค่ายการ์ดจอ ผมว่าน่าจะใช่นะ

ฟอแมทดูครับ หาย นะผมว่า

ใส่แผ่นบูทเลย ลงวิน ซะ

ปล.รอท่านอื่นมาคอนเฟิรม
      Last edited by tpxtream; 8 Mar 2009, 23:45:05.

Comment

ก่อน ใส่ Ati ลบไดร์เวอร์ เอนวิเดียออกหมดยัง

....งานจะเข้าไหม - - เห็นประกาศรับ ในห้อง IT คุ้นๆๆ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
          บูทเข้าวินโดแล้วอาการเป็นยังไงครับ

และไม่ทราบว่าเมนบอร์ดมีการ์จอออนบอร์ดป่าวว

ถ้ามีก้อไปปิดก่อนครับ
          พอออกจากไบออสแล้วจอเป็นสีดำไม่มีภาพครับ
          รบกวนช่วยแนะนำอีกทีครับ

Comment

Originally posted by ZeeDZAAZ View Post
            ก่อน ใส่ Ati ลบไดร์เวอร์ เอนวิเดียออกหมดยัง

....งานจะเข้าไหม - - เห็นประกาศรับ ในห้อง IT คุ้นๆๆ
            ใช่ครับพอดีเมื่อวานตอนดึกหาอยู่
            วันนี้เพื่อนโทรมาบอกว่าที่พันทิพเห็นมีขายอยู่เลยไปซื้อมาครับ

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
              อาจจะเป็นที่ ไดร์เวอร์ตีกัน ด้วย

เพราะย้ายค่ายการ์ดจอ ผมว่าน่าจะใช่นะ

ฟอแมทดูครับ หาย นะผมว่า

ใส่แผ่นบูทเลย ลงวิน ซะ

ปล.รอท่านอื่นมาคอนเฟิรม
              เดี๋ยวผมลองทางอื่นก่อนนะครับ
              พอดีงานเต็มเครื่องเลยครับ
              ขอบคุณที่แนะนำครับ

Comment

ตอนนี้ผมยังทำไม่ได้เลยครับ

สิ่งที่ผมทำไปแล้วคือ
                1. ลบไดเวอร์เก่าออกแล้ว(FX5500)
                2.รีสตาร์ทเครื่อง
                3.ถอดการ์ดจอตัวเก่าออกแล้วใส่ตัวใหม่
                ก็ยังเป็นหน้าจอสีดำอยู่ เข้าไบออสได้

แล้วการที่ไปปิดการ์จอออนบอร์ดปิดตรงใหนครับ
                ผู้รู้บอกที
                ให้ดีบอกเป็นขั้นตอนอย่างละเอียดจะขอบคุณมากเลยครับ

Comment

บางทีอาจโชคร้าย card จอเสีย

ลองยกไปร้านที่เราซื้อมาดูนะคับ ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นว่าเข้าได้ไหม ?

Comment

ใช้ได้แล้วครับ
                    พอดีผมรนไปหน่อยเลยคิดว่าไปปิดการ์จอออนบอร์ดแล้ว
                    พอปิดปุ๊ปก็เข้าหน้าวินโดส์ได้เลย

************ ขอบคุณทุกท่านนะครับ ************

Comment

Working...
                    X