Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับปัญหาของการ์ดจอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับปัญหาของการ์ดจอคับ

การ์ดจอมันมีปัญหาอ่ะคับ คือ ภาพมันเละไปเลย ตอนเปิดเครื่องมา พวกตัวหนังสือก้อเละเตมหน้าจอ

ไปหมดเลยคับ เเล้วพอหน้าจอตอนโหลดวินโดว์จะเข้า desktop มันก้อขึ้นบลูสกรีนเเล้วก้อ restart

ตลอดเลยคับ พอรีเสร็จ มันก้อจะขึ้นถาม ว่าจะเข้า safe mode last known หรือว่า window

normal อ่ะคับ พอเลือกเข้า safe mode ไป มันก้อเข้าได้ เเล้วภาพก้อเปนปกติเลย เเต่พอรีบูทเครื่อง

มันก้อกลับมาเปนเหมือนเดิมคับ เข้า desktop ไม่ได้ บลูสกรีนตามเดิม อาการดังกล่าว ผมใช้สายสัญญาณ

เเบบปกตินะคับ ตอนเเรกเสียบ DVI ภาพไม่มาที่มอนิเตอร์เลย ในกรณีอย่างนี้ มันเสียที่การ์ดจอโดยตรงเลยใช่ไหมคับ

หรือว่าเป็นที่ ฮาร์ดเเวร์ ตัวอื่นด้วย วานผู้รู้ช่วยด้วยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ลองลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ดูสิครบ โดยลบอันเก่าออกก่อน หรือวินโดว์ที่ลงมันอาจจะมีไดร์เวอร์มาให้..(ถ้ามีจากวินโดว์ผมว่าควรลบทิ้งซะ) ลงจากเเผ่นจะดีกว่าหรือโหลดจากเว็บ

Comment

ลองทำเเล้วคับ ผมก้อเข้าไปลบเเล้วก้อลงไดร์เวอร์จากเเผ่นของมันใหม่ดู มันก้อเหมือนเดิมคับ อาการเดิมทุกอย่าง

ผมกลัว mainboard พังด้วยจัง T-T

Comment

Working...
      X