Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที icute 650w กับเสียงจี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที icute 650w กับเสียงจี่ๆ

พอดีไปซื้อ i-cute titanium pro 650w พันธิปมาเมื่อวาน (หลังจากรอคอยมานาน ตัวสุดท้ายพอดี)
    พอกลับมาถึงบ้านตอนเย็นๆ ก็รีบต่อเข้ากับเครื่อง แทนเจ้า enermax 350w ตัวเดิม
    ต่อเสร็จ
    เปิดเครื่อง
    ก็ใช้ได้ตามปรกติ
    ก็เลยว่าจะเปิดโหลดเกมส์ navy field ที่เพื่อนๆในบอร์ดเกมส์แนะนำ ทิ้งไว้ซะหน่อย
    ปรากฏว่า มีเสียงจี่ๆอะไรก้อไม่รู้ เลยรีบปิดเครื่องและลองเช็คดู
    ซึ่งก็พบว่าเสียงมาจากเจ้าพาวเวอร์ซัพพลายตัวใหม่นี่เอง
    แค่ต่อไฟเข้า ยังไม่ต้องเปิดเครื่องมันก็ดังจี่ๆๆๆๆ เรื่อยๆแล้วล่ะครับ
    เลยรีบปิด แล้วเข้านอนก่อน เพราะต้องตื่นเช้า

เลยอยากจะถามอ่ะครับ ว่ามันเป็นเพราะอะไร มันจะเหมือนๆกับที่เกิดกับ tagan รึเปล่า
    กะว่าบ่ายๆวันนี้จะกลับไปลองเช็คดูอีกที

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ

เพิ่มเติมครับ

ไม่รุว่าจะเกี่ยวรึเปล่า
    แต่ปลั๊กไฟก่อนต่อมามันไม่มีกราว

Spec
    i-cute titanium pro 650w
    AMD phenom 8450
    Gigabyte GA-770-DS3 rev2.0
    PWC x1600 pro <--- พัดลมเสียงดังมาก
    Kingmax 1066 2GB x 2
    Thermaltake V9

Comment

ความคิดเห็นผม ไม่เีกี่ยวกับเรื่อง psu ของท่านหรอกนะครับ

แต่อยากบอกว่า spec เครื่องของท่านถ้าเปลี่ยน vga จะแหล่มมาก ^^

Comment

เคสท่านใช้งานดีไหมๆๆ

และซื้อที่ไหน

พอดีสน Thermaltake V9 ตัวนี้อยู่ๆๆๆๆๆๆ

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by H13 View Post
          ความคิดเห็นผม ไม่เีกี่ยวกับเรื่อง psu ของท่านหรอกนะครับ

แต่อยากบอกว่า spec เครื่องของท่านถ้าเปลี่ยน vga จะแหล่มมาก ^^
          ว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันฮะ เลือกไม่ถูกระหว่าง

ความพอเพียง กับ 4850

หรือ

ความแรงที่ไม่เคยสัมผัส กับ 4870

Originally posted by H13 View Post
          เคสท่านใช้งานดีไหมๆๆ

และซื้อที่ไหน

พอดีสน Thermaltake V9 ตัวนี้อยู่ๆๆๆๆๆๆ

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆ
          ตัวนี้พอดีผมเห็นว่าเพิ่งมาใหม่ในเว็บ TK
          แล้วพอดีวันนั้นไปถามหา i-cute 650 ตัวนี้แล้วมันดันไม่มี
          พอดีกะที่คนขายกะลังยกเข้าร้าน
          ก้อเลยลั่น แก้กลุ้ม -.-

สวยดีครับ ไม่แพงด้วย
          แต่รู้สึก v9 มันจะมีสองรุ่น แบบเคสข้างไม่โปร่งกะแบบใส
          ตัวที่ขายที่ร้านรุ่สึกจะแบบโปร่งนะครับ
          แบบไม่โปร่งมีที่ให้ติดพัดลมด้านข้าง
          แต่แบบใสจะมีรูแบบรังผึ้งให้แทน

Comment

เดี๋ยวไม่อินเทรน ละมั้ง หิหิหิ
            ไม่รู้ดังรึปาว นะ ช่วงนี้ร้อนมากๆ เสียงพัดลมดังมากๆ

Comment

ไอคิวผมมีเสี่ยงจี่ครับ ตอนนี้เอาไปเครมอยู่
              เพราะมันจี่ตลอดเลย ตั้งแต่เปิดเครื่อง ยันปิดเครื่อง ไม่เงียบสักที

Comment

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆ

ซื้อมาวันไหนหรอ

ร้านอารายๆๆ

พอดีสน 750 pro อยู่ๆๆ

เริ่มเสียวๆๆๆๆๆๆๆและ

Comment

คนจะซื้อชักเสียว บางทีของดีต้องมีเสียงจี่(หรือป่าว)*

Comment

enermax 500w+ ก็มีเสียงนี้อ่ะ เครมมาก็เหมือนเดิม

Comment

Originally posted by TheeTa View Post
                      ไอคิวผมมีเสี่ยงจี่ครับ ตอนนี้เอาไปเครมอยู่
                      เพราะมันจี่ตลอดเลย ตั้งแต่เปิดเครื่อง ยันปิดเครื่อง ไม่เงียบสักที
                      เยี่ยมเลยครับ
                      แสดงว่าผมได้ไปเคลมแล้วซิเนี่ย

ว่าแต่มันจะมีของหรอคับ
                      ตัวที่ผมไปสอยมาเนี่ยก็ตัวสุดท้ายในร้านแล้วนะครับ

Originally posted by teenatika View Post
                      ดันๆๆๆๆๆๆๆๆ

ซื้อมาวันไหนหรอ

ร้านอารายๆๆ

พอดีสน 750 pro อยู่ๆๆ

เริ่มเสียวๆๆๆๆๆๆๆและ
                      ซื้อเมื่อวานครับ
                      750 ของเยอะอยู่ฮะ ไม่ต้องห่วง

Originally posted by apiwat7 View Post
                      enermax 500w+ ก็มีเสียงนี้อ่ะ เครมมาก็เหมือนเดิม
                      ง่ะ แล้วทำไงฮะ
                      ก้อต้องเครมอีกหรอ?

Comment

Originally posted by Pessimist View Post
                        เยี่ยมเลยครับ
                        แสดงว่าผมได้ไปเคลมแล้วซิเนี่ย

ว่าแต่มันจะมีของหรอคับ
                        ตัวที่ผมไปสอยมาเนี่ยก็ตัวสุดท้ายในร้านแล้วนะครับ
                        รอของเข้าครับ

ถ้ามีจี่ เป็นแล้วก็หาย ผมว่าปกตินะครับ หลายคนเขาก็เป็นกัน
                        แต่ของผม มันจี่ตลอดเลย

Comment

ของผม iCute TiTaNium 650W(ตัวธรรมดา) ก็มีเสียงจี่แต่ไม่ดังมาก
                          Last edited by valentino028; 9 Mar 2009, 10:07:00.

Comment

Originally posted by TheeTa View Post
                            รอของเข้าครับ

ถ้ามีจี่ เป็นแล้วก็หาย ผมว่าปกตินะครับ หลายคนเขาก็เป็นกัน
                            แต่ของผม มันจี่ตลอดเลย
                            เป็นเหมือนกันครับ
                            ไม่ต้องเปิดเครื่องมันก็ดังแล้ว
                            พอเปิดนี่ ยิ่งดัง

Comment

เปลี่ยน สายไฟเส้นสีดำตัวที่เสียบจากไฟบ้านเข้าpsu เลยครับ เปลี่ยนแล้วยังไม่หาย ก็เคลมโลด น้องผมตอนแรกก็เป็นอาการนี้เลยครับ แค่ต่อไฟเข้ายังไม่เปิดเครื่องก็ดังจี้ๆ แล้ว ตอนแรกน้องมันเอ็มเอสเอ็นมาถามผม ผมก็งงตั้งนานเลยให้สลับสายไฟสีดำ จากเส้นที่เสียบจอ มาใช้แทนเส้นที่เข้าpsu เงียบเลยครับ ในเคสนี้ของน้องผมหายนะ แต่ของท่าน จขกท ลองดูก่อน ไม่ก็เคลม จ้า

Comment

Working...
                              X