Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon x2 5000+ พัดลมเสียงดังครับ ทำไง ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon x2 5000+ พัดลมเสียงดังครับ ทำไง ดีครับ

Athlon x2 5000+ พัดลมเสียงดังครับ ทำไง ดีครับ เพิ่งใช้มา10กว่าวันเองอ่ะ ดังตั้งแต่วันแรกเลย ดังตั้งแต่เปิดเครื่อง แม้ โหลดน้อยๆยังดังเลยครับ ช่วยหน่อยนะครับ ตอนนี้เซ็งมากเลย

ของผมไม่เหนดังเลยocไป3กิ๊กซิ้งเดิมเงียบจับใจ หุหุ

Comment

ถอดออกมา ทาซิลิโคน ใหม่งับ

Comment

อุณภูมิซีพียูเท่าไรครับ

Comment

เปิดดูที่ bios ประมาณ 46 องศาอ่ะครับ

Comment

เช็คดูรอบพัดลมใน bios ดูครับ จะอยู่ในช่วง 1700-1900 เอง ถ้าสูงกว่านี้แสดงว่า cup ร้อน แหงๆ bios จำเป็นต้องปรับรอบให้เร็วขึ้นเอง อยู่ที่ซิลิโคนของหน้าสัมผัสตัว cpu กับ แผ่นระบายความร้อนถ่ายเทได้ไม่ดีครับ

Comment

Working...
            X