Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Phenom X4 9950+GA-MA790GP-UD4H เต่ามากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Phenom X4 9950+GA-MA790GP-UD4H เต่ามากๆ

อุปกรณ์ที่ใช้ในเครื่อง (CM 690)
    AMD Phenom X4 9950 เพิ่งปรับตัว X เป็น X14 = 2.8 MHz อ่ะ ครับ (เดิมเป็น 2.6 MHz)
    GA-MA790GP-UD4H
    DVD ASUS SATA
    ตัวที่ 1.WD Raptor 74 GB. SATA ไว้สำหรับรัน O/S อ่ะ ครับ
    ตัวที่ 2.SEAGATE 1.5 TB. SATA เอาไว้เก็บข้อมูล
    ตัวที่ 3. SEAGATE 500 GB. IDE เอาไว้เก็บข้อมูล
    ตัวที่ 4. SEAGATE 300 GB. IDE เอาไว้เก็บข้อมูล
    ตัวที่ 5. SEAGATE 160 GB. SATA เอาไว้เก็บข้อมูล
    O/S Windows XP SP 3 V.3311 Ori
    Monitor LCD 32 ince ต่อแบบ D-SUB (เป็นจอทีวี)
    มีเรื่องรบกวนถามพี่ๆ ใน OCZ ครับ ว่าทำไม เครื่องแบบว่าเต่าๆๆๆๆ และเต่า มากๆ คิดและทำงานช้ามาก ความรู้สึกเหมือนเครื่องพวก 486 เลยครับ ไม่รู้ว่าต้องปรับแต่งอะไรบ้าง ที่ปรับแต่งไปแล้วมี AMD Phenom X4 9950 เพิ่งปรับตัว X เป็น X14 = 2.8 MHz อ่ะ ครับ (ดูในโปรแกรม CPU-Z) ไม่กล้าปรับแต่งอาไรมากไปกว่านี้กัว แต๊บ อย่างที่ว่ากัน ถามผู้รู้ดีกว่า
    1.ต้องเพิ่มอาไรบ้างในระบบ ?
    2.ต้องรับแต่งอาไรบ้าง ?
    ผมใช้งานทั่วไป โหลดบิต ดูหนัง ฟังเพลง ตัดต่อหนังมั่งบ้างครั้ง แต่ว่าเครื่องเต่ามากๆ ถึงมากที่สุด ประกอบมาไม่คุ้มค่าการรอค่อย เลย ครับ เลยต้องมาตั้งกระทู้ ถาม ?? ขอบคุณพี่ๆ ครับ

ยกมานี้

Comment

จัดไปเลยพี่วิกร

Comment

จัดไป อย่าให้เสีย

Comment

่ยกไปหน่อย ผมก็อยากจารุ้ว่า ไปทำยังไงถึงได้เ่ต่า ทำยากนะนั่นน่ะ

Comment

ของผมต่อ หลายตัวลื่นกว่าเดิมอีก
            55+

Comment

ใจมันไปเร็วกว่าคอมรึป่าว

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ยกมานี้
                PM ไปหาแล้ว ครับ

Originally posted by pai_ana View Post
                จัดไปเลยพี่วิกร
                อยากให้จัด ครับ PM ไปแล้ว
                Originally posted by TWK. View Post
                จัดไป อย่าให้เสีย
                ครับไม่อยากเสียอยาก หายเต๋าเร็ว อ่ะ

Originally posted by FLyRock View Post
                ่ยกไปหน่อย ผมก็อยากจารุ้ว่า ไปทำยังไงถึงได้เ่ต่า ทำยากนะนั่นน่ะ
                ครับแล้วพี่เขาอยู่แถวไหน ครับ

Originally posted by tawincam View Post
                ของผมต่อ หลายตัวลื่นกว่าเดิมอีก
                55+
                ทำไง สอนผมต่อให้ลื่นหน่อย ครับ

Comment

Originally posted by nnnnum View Post
                  ใจมันไปเร็วกว่าคอมรึป่าว
                  ใจมันก็ ธรรมดา ครับแต่ มัน ช้าจิงๆ มันทำไรที่ช้า มากๆ ผมไม่ได้หลอก นะ ครับ

Comment

เดี๋ยวเจอ ฝีมือพี่ วิกร

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                      PM ไปหา พี่วิกร แล้ว ครับ พี่เขายังไม่ตอบกลับมาเลย พี่เขาอยูไหน ครับ

Comment

จำไม่ได้ แต่เคยได้ยินพี่เค้าบอกอยุ่

Comment

ลองโหลด driver cpu มาลงครับ

ลองหาดูครับในเวป AMD

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                            ครับ หา เวลาว่าง เดี่ยว จะ ไป ให้ พี่ เขา ดู ครับ

จำไม่ได้ แต่เคยได้ยินพี่เค้าบอกอยุ่
                            อยู่ อ่อนนุช ครับ

Originally posted by dept View Post
                            ลองโหลด driver cpu มาลงครับ
                            ครับ จะ ลอง ทำดู อ่ะ

ลองหาดูครับในเวป AMD
                            ขอบคุณ คับ

Comment

โทษทีครับ ลืมดูวันที่

Comment

Working...
                              X