Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบไม่เกิน 7000 ซื้อรุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบไม่เกิน 7000 ซื้อรุ่นไหนดีครับ

เนื่องจากตอนนี้ผมใช้ 8800 GT และเริ่มรู้สึกว่ามันจะเล่นเกม อย่าง GTA4 ไม่ค่อยได้แล้ว กระตุก จึงอยากถามพี่เทพทั้งหลาย ว่าถ้าผมจะซื้อ การ์ดจอรุ่นใหม่ ซึ่งผมก็ไม่ได้เข้าบอร์ดนานจนไม่รู้แล้วว่าตอนนี้รุ่นไหนดีที่สุดในงบ ไม่เกิน 7000 กรุณาช่วยเสนอความคิดเห็นกันด้วยนะครับ บอกข้อดีข้อเสียถ้ามันมีรุ่นใกล้เคียงกัน แต่ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาออกความคิดเห็นกันครับ ขอบคุณมากๆครับ

CPU ครับ GTA4 มันดูที่ CPU ครับ

4800+ ไม่ไหว แน่นอน ต้องข้ามไป 4 หัว

เอาตั้ง 7000 ไปอัพ เป็น X3 720be ก็ได้ครับ +บอร์ด -*-

รอคนมาตอบอีกที

Comment

GTA4 กิน cpu ไม่ใช่รึ

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
        CPU ครับ GTA4 มันดูที่ CPU ครับ

4800+ ไม่ไหว แน่นอน ต้องข้ามไป 4 หัว
        ตามนั้น
        GTA4 CPU แรงๆ + VGA กลางๆ ยังลื่น (HD3870/GF9600GT )
        ส่วน GF8800GT ถือว่าแรง ละ
        7000 ฿ Up CPU แจ่มกว่า

Comment

คงต้องดูที่ CPU ดีกว่าครับ เกมส์นี้กิน CPU ครับ

Comment

แล้วถ้าผมจะเอาการ์ดจอละครับเพราะจะขายการ์ดจอเป็น มือ2 ก่อนมีคนจะขอซื้ออะครับ รุ่นไหนถือว่าคุถ้มที่สุดครับ ส่วน CPU ผมก็ตั้งใจจะเปลี่ยนอยู่แล้วอะครับ

Comment

อยู่ที่CPUนะครับ ตอนนั้นผมก็ใช้8800GT เหมือนกัน
              ตอนแรกCPUเป็นE2200 ได้fpsประมาณ24
              แต่พอเปลี่ยนCPUเป็นQ9400นี่ได้fps46.74เลยนะ ^ ^

Comment

Originally posted by kimeradx View Post
                อยู่ที่CPUนะครับ ตอนนั้นผมก็ใช้8800GT เหมือนกัน
                ตอนแรกCPUเป็นE2200 ได้fpsประมาณ24
                แต่พอเปลี่ยนCPUเป็นQ9400นี่ได้fps46.74เลยนะ ^ ^
                งั้น AMD รุ่นไหนเหมาะแก่การเล่น GTA4 ละครับ เอาที่ไม่เกิน 5000 แต่ดีๆอะ

Comment

ผมว่าการ์ดจอท่านยังถือว่าแรงมากนะคับ ผมว่าควรจะอัพ CPU มากกว่า

แต่ผมไม่เคยใช้ AMD เลยแนะนำไม่ถูกแต่ถ้า Intel แนะนำ

Quad Q6600 Q9300 Q9400 Q9450 Q9550

Comment

AMD ก็ พี่น่อม 2 ทุกรุ่น จ่ะ ตอนนี้

Comment

AMD Phenom II 920

Comment

Working...
                      X